5 loại "bạn bè" không nên có trong đời

Ánh Minh

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Mọi người đều có kiểu bạn bè mà họ không muốn kết giao. Kiểu người không làm gì cho bạn nhưng lại mong bạn làm mọi thứ cho họ.

Dưới đây là danh sách ngắn gọn về năm loại bạn bè mà không ai muốn có trong cuộc sống

1.Người không đáng tin

Chúng ta đều đã có một người bạn không đáng tin. Bạn yêu cầu họ đi chơi, họ đồng ý, nhưng sau đó họ không xuất hiện.

Hoặc họ sẽ xuất hiện, và sau đó đòi hỏi nhiều hơn nữa. Người như vậy thật tệ và bạn không nên kết bạn với người này

2. Người khoe khoang.

Tất cả chúng ta đều muốn thấy bạn bè của mình thành công và làm những điều tuyệt vời trong cuộc sống của họ. Họ có mọi quyền để ăn mừng thành tích của họ

Nhưng sự khoe khoang thì khác, phô trương những thành công trước mặt bạn và đặt mình lên trên bạn. Ừ! Đó không phải là điều tồi tệ nhất sao?

3. Người hay nghi ngờ.

Người hay nghi ngờ là người tôi không thích nhất. Bắt đầu một công việc mới? Người đó nghĩ rằng nó sẽ không tốt. Mở một doanh nghiệp? Người đó không nghĩ rằng bạn sẽ thành công.

Di chuyển đến một thành phố khác? Người đó nghĩ rằng cuối cùng bạn sẽ trở lại. Nuôi một con chó? Người đó nghĩ rằng bạn đã chọn sai giống. Nghe có vẻ giống ai đó trong cuộc sống của bạn phải không? Khá khó chịu nhỉ

4. Người hay phản đối

Bất kể lời đề nghị, ý tưởng hay mục tiêu chung, người đó sẽ luôn nói không. Không không không.

Những người bạn thực sự có thể nói không và nhớ sở thích của bạn và của họ. Người hay phản đối sợ những điều chưa biết và muốn áp đặt nỗi sợ đó lên bạn.

5. Người thích phàn nàn

Tính cách tệ nhất trong tất cả. Tôi đã từng có một người bạn như thế này. Tôi chuyển đi và không gặp anh ấy trong nhiều năm. Cuối cùng tôi quyết định về thăm và anh đón tôi ở sân bay.

Chúng tôi bị kẹt xe và anh ấy phàn nàn suốt.

Tôi nghĩ rằng chúng tôi có thể hiểu nhau, nhưng không. Anh ấy rất thích phàn nàn. Tôi không muốn làm bạn với người này

Nếu bạn thấy thông tin này thú vị hoặc hữu ích, hãy nhớ CHIA SẺ bài viết với gia đình và bạn bè của bạn trên Facebook

Dịch bởi Kênh Sinh Viên
Nguồn: HIGHER PERSPECTIVE​

Mình ghét nhất là người hay khoe khoan, nghe mà phát chán.

Quay lại