5 Cách sáng tạo bảng ghim bần trong trang trí nhà cửa

thegioibang

Thành viên
Bảng ghim bần là loại bảng ghim đang được nhiều cá nhân mau sắm cho gia đình hoặc văn phòng của mình. Chúng thường được dùng trong các phòng cá nhân, văn phòng, hoặc gần các bàn điện thoại. Chúng đang được biết đến như một công cụ hữu hiệu giúp bạn ghim những tài liệu, những suy nghĩ trên các tờ giấy ghi nhớ được trên bề mặt bảng một cách dễ dàng luôn trong tầm mắt người nhìn giúp họ không bao giờ quên những việc mình cần làm.Nhưng có một số cách sử dụn bảng ghim bần ngoài việc chỉ để ghi nhớ đơn thuần chúng tôi sẽ chia sẻ với bạn 5 cách trang trí ngôi nhà hoặc văn phòng bạn bằng bảng ghim vô cùng sành điệu

1.Là một chiếc bảng trưng bày đồ trang sức cá nhân

Vô cùng dễ dàng để thực hiện việc đó, thay vì treo những chiếc bảng ghim bần dùng chỉ để ghim tài liệu một cách đơn thuần tại văn phòng bạn. Thì những chiếc bảng ghim bần sẽ tạo điểm nhấn trong nhà bạn chỉ với một vài chiếc đinh ghim bạn có thể biến chiếc bảng ghim trở thành nơi trang trí các đồ trang sức yêu thích của mình.

2. Như một chiếc khay

Bề mặt bảng ghim bần là được làm từ chất liệu tự nhiên thấm nước. Vì vậy, việc sử dụng những chiếc bảng đó như một chiếc khay là một sự sáng tạo tuyệt vời khi làm nền cho các chiếc bình hoặc bát mà không làm mất đi vẻ đẹp của chúng. Ngoài ra bề mặt lie bần thấm nước bạn cũng có thể biến chúng thành những miếng lót ly hoặc thậm chí biến chúng thành những miếng lót giữ nhiệt cho đồ ăn cũng là một lựa chọn tuyệt vời

3. Trang trí tường phòng ngủ

Thật tuyệt vời khi căn phòng ngủ được trang trí bằng một tấm bảng ghim bần lớn tại đầu gi.ường. Bạn có thể ghim lên đó một số tác phẩm nghệ thuật, những hình ảnh yêu thích của cả gia đình hay là những bức ảnh từ tuần trăng mật của bạn. Nó sẽ là nơi gắn kết mọi thành viên trong gia đình một cách ấm cúng và tự nhiên nhất.

4. Là một nơi giúp để lại những ghi nhớ

Tất cả chúng ta vẫn muốn có một chiếc bảng ghim bần có thể lưu trữ những nhắc nhở, ghi chú của bản thân theo phong cách của chính bạn. Bởi vậy thay vì ra hàng chọn cho mình một đống bảng ghim y hệt như nhau, bạn hãy thử sáng tạo những tấm bảng ghim thành những hình dáng theo ý bạn muốn sơn chúng với những màu sắc khác nhau cùng với những miếng giấy màu có màu sắc tạo thành điểm nhấn cho căn phòng bạn

5. Như một cái cửa tủ

Nếu bạn muốn căn bếp của bạn thêm những sắc thái tự nhiên và sáng tạo thì một hãy thử một chiếc bảng ghim bần biến chúng như một cánh cửa. Cửa tủ được làm từ bảng ghim bần sẽ làm cho căn bếp của bạn trở nên khác biệt. Và đúng vậy bạn vẫn có thể ghim lên đó những hình ảnh của gia đình hoặc danh sách tạp hóa. Đảm bảo sau khi làm việc này bạn sẽ thêm yêu căn bếp của mình hơn rất nhiều.

Quay lại