Đối tượng nên tham gia khóa học phòng cháy chữa cháy

Trong chuyên mục 'Tuyển Sinh' đăng bởi hiohy64, 9/9/2016. — 243 Lượt xem

  1. hiohy64

    hiohy64 Thành viên mới

    Đối tượng nên tham gia khóa học phòng cháy chữa cháy

    Bạn là?

    a) Người có chức danh chỉ huy chữa cháy quy định tại Khoản 2 Điều 37 Luật phòng cháy và chữa cháy.

    b) Cán bộ, đội viên đội dân phòng, đội phòng cháy và chữa cháy cơ sở và chuyên ngành.

    c) Người làm việc trong môi trường có nguy hiểm về cháy, nổ hoặc thường xuyên tiếp xúc với các chất nguy hiểm về cháy, nổ.

    d) Người chỉ huy tàu thủy, tàu hỏa, tàu bay, người làm việc và phục vụ trên phương tiện giao thông cơ giới có từ 30 chỗ ngồi trở lên và trên phương tiện giao thông cơ giới chuyên dùng để vận chuyển các chất, hàng nguy hiểm về cháy, nổ.

    đ) Người làm việc trong các cơ sở sản xuất, kinh doanh phương tiện phòng cháy và chữa cháy.

    e) Các đối tượng khác có yêu cầu được huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy.

    Theo Khoản 1, Khoản 3, Khoản 6 Điều 17 của Thông tư 11/2014/TT-BCA, quy định các đối tượng nêu trên được đào tạo phòng cháy chữa cháy với thời gian học như sau:

    a) Thời gian huấn luyện, bồi dưỡng nghiệp vụ lần đầu

    - Từ 24 đến 32 giờ đối với đối tượng quy định tại các điểm a, b, c và d Khoản 1 Điều này;

    - Từ 16 đến 24 giờ đối với đối tượng quy định tại các điểm đ, e Khoản 1 Điều này.

    b) Thời gian huấn luyện lại để được cấp giấy chứng nhận huấn luyện nghiệp vụ phòng cháy và chữa cháy sau khi giấy chứng nhận hết thời hạn sử dụng tối thiểu là 16 giờ.

    Viện đào tạo và Hợp tác giáo dục nhận mở lớp huấn luyện phòng cháy chữa cháy ngay tại đơn vị.

    Thông tin chi tiết vui lòng liên hệ hotline: 0913.278.119 hoặc email: tuyensinh@viendaotao.vn.
     




Chia sẻ cùng bạn bè

Đang tải...
TOP