9 tình huống chứng minh bạn đã không còn trẻ nữa!

Shino chan

╰(*´︶`*)╯
Thành viên thân thiết
Ai rồi cũng trưởng thành, già dặn và trầm lắng hơn, khác hẳn với tuổi trẻ sôi nổi, năng động.

Khi còn trẻ, người ta thường thích nổi loạn, thích thử những thứ trưởng thành. Nhưng lúc đã lớn tuổi hơn, họ lại trầm lắng, "ngoan ngoãn" như trẻ em.

Hồi trẻ, ai cũng từng hâm mộ một nhóm nhạc thần tượng nào đó, hát những ca khúc tình yêu, nhạc xập xình vui tươi. Khi đã già hơn, những kiểu âm nhạc như vậy chẳng khác nào tiếng người ngoài hành tinh.

Đồ ăn nhanh chính là món khoái khẩu của các bạn trẻ. Lớn hơn một chút, người ta quan tâm đến sức khỏe nhiều hơn.

Hồi trẻ, rượu chè thoải mái với bạn bè bao nhiêu thì khi đã có tuổi, người ta kiêng dè bấy nhiêu.

Khi còn nhỏ, ai cũng rất hồn nhiên vô tư chuyện quà cáp. Nhưng khi lớn rồi, mọi thứ trở nên thực dụng hơn.

Có ai hồi nhỏ từng mong mình lớn nhanh hơn một chút không?

Không còn những bữa tiệc ấm cúng và sự quan tâm của mọi người xung quanh, bởi tất cả đều được thể hiện qua mạng xã hội.

Càng lớn tuổi, người ta lại càng trầm lặng. Vào thời khắc giao thừa, thay vì quậy tưng bừng bên bạn bè, nhiều người "già" uể oải hơn.

Tuổi trẻ hãy làm những gì mình mong muốn, mặc những gì mình thích, đi đến những nơi mình muốn ngay trước khi quá muộn!

Ảnh: College Humor

Quay lại