9 điều không nên cố gắng thay đổi chàng

gaconueh2005

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
1. Xem thể thao

Thể thao là sở thích của đa phần đàn ông trên thế giới, họ có thể bỏ qua nhiều thứ như sinh nhật bạn bè, hội họp ăn uống chỉ để theo dõi một trận đá bóng, tennis hay bóng chuyền... Những gì thuộc về sở thích cá nhân (lành mạnh), bạn không nên cấm đoán hay tìm cách mọi cách ngăn cản. Anh ấy chắc chắn sẽ không hài lòng, và cảm thấy không được tôn trọng nếu như bạn làm điều đó.

Thay vì suốt ngày giận dỗi, mặt nặng mày nhẹ, bạn có thể chuẩn bị cho anh ấy chút bia, nước ngọt, ngô, bắp rang bơ... khi anh ấy theo dõi trận đấu. Việc làm này của bạn chắc chắn sẽ được anh ấy đánh giá cao. Một trận bóng đá, bóng chuyền... thường sẽ kết thúc khoảng hơn 1 tiếng, nếu không có việc gì quan trọng, đừng nên làm phiền hay tìm cách phân tán sự chú ý của anh ấy.

2. Nói dối

Ở đây chỉ nói đến khía cạnh những lời nói dối tránh mất lòng, tổn thương người khác. Đàn ông thường không bao giờ nói thẳng với bạn rằng, bạn trông thật béo lùn trong chiếc váy này, già nua khi mặc chiếc váy màu đen, hay quên đóng hóa đơn tiền điện... Trong những trường hợp thế này, bạn nên hiểu rằng anh ấy nói dối chỉ vì không muốn làm bạn mất lòng.

3. Nhìn người phụ nữ khác

Đừng quá lồng lộn khi bạn phát hiện anh ấy thi thoảng quay sang nhìn người phụ nữ bên cạnh hay đi lướt qua bàn. Ai cũng có những mối quan tâm riêng, và cũng có quyền được quan sát mọi thứ xung quanh, miễn là anh ấy không cố gắng để tiếp cận hay nhìn bằng con mắt lẳng lơ, thèm khát. Phụ nữ đôi khi rất ích kỷ, trong khi bản thân vẫn quay lại, lặng lẽ ngắm nhìn người đàn ông lịch lãm, điển trai, nhưng lại giận sôi người khi bạn trai cũng làm điều đó với người con gái khác.

Ảnh: Forever.

4. Chọn quần áo

Phần đa cánh mày râu không quan tâm lắm đến chuyện quần áo như chị em phụ nữ. Họ thường không để ý xem bộ trang phục này có hợp mốt, hay theo xu hướng hay không. Họ chẳng bao giờ phải mất thời gian buổi tối để nghĩ xem mai sẽ mặc gì, áo hồng kết hợp quần xám, hay thắt cà vạt xanh lơ... Đừng bắt anh ấy phải điệu đà theo cách bạn muốn, cũng đừng buông những lời nặng nề như "anh mặc như nhà quê, quá lỗi mốt rồi"... Bạn có thể tư vấn, gợi ý nhẹ nhàng kiểu "theo em, anh mặc thế này... sẽ đẹp.... Màu này sẽ làm anh lịch sự hơn đấy".

5. Yêu mẹ

Có nhiều đàn ông được gọi là "bám váy mẹ", khi tất thảy mọi thứ đều nghe theo lời mẹ từ những chuyện cỏn con nhất. Sẽ rất khó để bạn tách rời tình mẹ con của họ. Những người phụ nữ thông minh thường biết cách lấy chính chồng để nịnh mẹ chồng. Những lời nói tốt, món ăn ngon, chuyện quần áo... hãy thể hiện sự quan tâm đến mẹ chồng thông qua người đàn ông của bạn. Có thể nhiều chuyện khiến bạn cảm thấy tức tối, khó chịu, nhưng thay vì suốt ngày đau đầu nghĩ cách khiêu chiến với họ, hãy tìm cách thỏa hiệp, nhẫn nhịn.

6. Thể hiện cảm xúc

Đàn ông thường ít khi thể hiện cảm xúc của mình, đặc biệt những câu nói như "Anh buồn lắm, anh đang rất thất vọng/bế tắc..." họ rất ít khi nói ra, phần lớn thường tự mình chịu đựng. Họ không suốt ngày than vãn, đau khổ vật vã như phụ nữ mà vực dậy tinh thần nhanh hơn. Hãy chấp nhận điều đó hơn là cố gắng hỏi han, moi móc bắt anh ấy phải kể với bạn tất cả mọi chuyện.

7. Uống bia

Bia là thứ đồ uống có lợi cho sức khỏe nếu không uống một cách quá nhiều. Vì vậy, đừng nên hét toáng hay cau có khi anh ấy động tới một cốc bia, hay thi thoảng nhậu nhẹt cùng bè bạn. Đó đôi khi chỉ là cách anh ấy thư giãn sau một ngày làm việc mệt nhọc, hay vui vẻ trò chuyện cùng đồng nghiệp... Điều này không có nghĩa là anh ấy không nghe lời hay không yêu bạn, hãy nghĩ đơn giản như khi bạn đi uống nước buôn dưa lê cùng bạn bè.

8. Chờ đợi

Con gái luôn thích đẹp mỗi khi đi chơi, hẹn hò, party... vì vậy họ thường dành rất nhiều thời gian để trang điểm, lựa chọn quần áo, để mặc bạn trai đứng dưới đợi cả tiếng đồng hồ. Một hai lần còn chấp nhận được, thế nhưng lần nào cũng vậy, dĩ nhiên họ chẳng thể kìm nén được những cơn giận dữ. Đừng buồn hay tự ái nếu một lần nào đó anh ấy nói rằng "Em không cần trang điểm kỹ quá đâu, anh nghĩ em đơn giản là đẹp nhất, tự nhiên mà chẳng tốn thời gian".

9. Chơi điện tử

Có thể người yêu của bạn vẫn đam mê các trò chơi trên mạng, game trực tuyến, cày ngày cày đêm... Hãy khuyên nhủ một cách nhẹ nhàng, không nên cấm đoán gay gắt vì rất có thể chính bạn sẽ là người anh ấy chia tay chứ không phải những trò chơi ưa thích. Hãy cùng anh ấy đi xem phim, tạo thú vui từ những việc làm khác như nghe nhạc, đi picnic, du lịch...

Theo Allwomanstalk

Quay lại