9 bước làm đẹp da phong cách Hàn hay nhất

Nếu là chị em là một tín đồ của sắc đẹp thì chị em phụ nữ không thể không biết được bí quyết làm đẹp da của người Hàn Quốc. Với 10 bước làm đẹp da này là tập phù hợp chuẩn nhất các bước để chị em phụ nữ có một gương mặt thanh tú và là da trắng trẻo. Bạn hãy nuôi dưỡng da theo thứ tự 10 bước sau thì chị em phụ nữ sẽ không phải hoang mang về da mặt mình nữa. Mình cũng chọn lựa hiểu tại sao người Hàn lại sáng tạo ra hay thế thì mình phát hiện nhiều thứ hay.

CHĂM SÓC DA TẠI HÀN QUỐC

Hoá ra, nuôi dưỡng da là một phần trong lối sống của người Hàn Quốc. Bất kể người già hay trẻ em, bất kể người nhàn rỗi hay bận rộn, họ vẫn nuôi dưỡng da của họ bình thường. Những đứa trẻ đươc dạy phương pháp chăm sóc da từ rất nhỏ. Chúng được dạy rằng luôn cần có kem chống nắng khi ra ngoài, da thường xuyên được tẩy tế bào chết, Kem dưỡng ẩm là thứ giúp da được tươi trẻ trong một ngày dài … Người Hàn Quốc tin rằng làm đẹp da là chìa khoá của sắc đẹp và giúp họ giữ tuổi thanh xuân được lâu hơn.

Đây là 10 bước làm đẹp da cho bất kì ai muốn có một làn da đẹp, bạn có thể sữ dụng các loại mỹ phẩm phù hợp với mình, có thể là mỹ phẩm Hàn Quốc, có thể mỹ phẩm Mỹ. Vì người Hàn vẫn hay sử dụng sản phẩm của nước ngoài, miễn nó hợp với làn da.

Đọc thêm: Kem dưỡng trắng da mặt hiệu quả nhất hiện nay

CÁC BƯỚC CHĂM SÓC DA

BƯỚC 1: TẨY TRANG
Đây là bước đầu tiên, vì da mặt chúng mình thường trang điểm nên đầu tiên là phải loại bỏ lớp trang điểm đó. Người Hàn Quốc thường thích tẩy trang bằng những sản phẩm có dầu và pha chế đặc biết để loại bỏ lớp trang điểm, lớp kem chống nắng trên da. Bạn có thể dùng: Elizabeth Dehn for One Love Organics Vitamin B Enzyme Cleansing Oil hoặc Makeup Remover hoặc các sản phẩm tẩy trang khác.

BƯỚC 2: SỮA RỮA MẶT

Sau khi tẩy bỏ lớp trang điểm trên da thì ta bắt đầu tẩy bụi bẩn , và những dư lượng mỹ phẩm khác còn trên da. Việc áp dụng sữa rữa mặt sẽ loại bỏ các lớp cặn, bụi bẩn, để da mặt có thể hấp thụ bất có lợi hơn. Ở Việt Nam có rất nhiều sản phẩm sữa rữa mặt có ích, hãy chọn cho mình 1 loại. Mình thì chọn sữa rữa mặt Lro'Cre.

BƯỚC 3: TẨY TẾ BÀO CHẾT
Đây là một bước làm đẹp da thường được bỏ qua ở Việt Nam, nhưng lại rất phổ biến tại Hàn Quốc, nó không chỉ loại bỏ những tế bào chết, để những tế bào khác phát triển mà còn giúp da loại bỏ những vết thâm hiệu quả. Tẩy tế bào chết thì làm khoảng 2 lần / tuần. Tuỳ các loại sản phẩm chị em phụ nữ hãy xem hướng dẫn trước khi sữ dụng. Mình thường áp dụng tẩy tế bào chết của Lro'Cre.

BƯỚC 4: NƯỚC HOA HỒNG
Nước hoa hồng thì thường xuyên được sữ dụng, chắc ai cũng có một loại nhỉ. Nó giúp điều tiết PH của da, làm dịu da. Vậy nên nhớ đừng bỏ qua bước này nhé, vì nó rất quan trọng. Mình thường sử dụng nước Hoa Hồng Lro'Cre.

BƯỚC 5: TINH CHẤT DƯỠNG (ESSENCE)

Essence là bước không thể thiếu rồi, đây là bước để làm đẹp làn da của chị em để nó thật mịn màng và trắng sáng, Tinh chất dưỡng này thưởng có Hydrat hoá thúc đẩy đổi mới tăng trưởng làn da. Sản phẩm dưỡng thì có thể là kem, hoặc có thể là serum. Bạn có thể chọn bất cứ loại nào thích hợp với mình. Sản phẩm Essence rất nhiều và đa dạng. Bạn có thể sữ dụng ESSENCE LRO'CRE

BƯỚC 6: ĐẮP MẶT NẠ

Đắp mặt nạ là một trong những bước ưa thích của mình, nó bổ sung chất dinh dưởng, hydrat hoá, Oxi hoá … giúp da cảm thấy như phục hồi ngay lập tức vậy. Mình thường thích đắp mặt nạ trà xanh vì khả năng Oxi hoá cao, giúp chống lão hoá có ích. (Mặc dù đắp lên mình nhìn như con MA xanh, tuy nhiên mà thích ). Các sản phẩm mặt nạ được làm sẵn bán khá nhiều, bạn có thể vô siêu thị lotte để mua những loại mặt nạ xuất xứ từ Hàn Quốc, với chất lượng có ích hơn.

BƯỚC 7: KEM MẮT
Hàn Quốc cũng rất quan trọng bước này, từ khi còn nhỏ họ đã thường xuyên sữ dụng kem mắt để chống thâm quầng, và mí mắt chảy xệ. Nhiều người thường bỏ qua bước này nhưng sẽ rất xấu ví như bọng mắt chị em phụ nữ thâm quầng hoặc chảy xệ thì làn da đẹp cũng không có ý nghĩa gì.

BƯỚC 8: DƯỠNG ẨM
Nước không chỉ quan trọng với th.ân thể con người mà đối với lan da cũng rất quan trọng, kem dưỡng ẩm là bước thứ 9 trong các bước chăm sóc da, nhưng là bước không thể thiếu. Dùng kem dưỡng ẩm sẽ giúp da hấp thụ các chất trên có ích hơn và giúp da ngậm nước tràn đầy sinh lực và căng bóng. Tất nhiên là không có dầu rồi.

BƯỚC 9: KEM CHỐNG NẮNG

Đây là bước quan trọng nhất và không bao giờ được bỏ. Tia UV khiến cho công đoạn lão hoá da nhanh hơn, Ngoài ra nó còn làm cho một số chất trong 9 bước trên bị mất tác dụng. Vì vậy khi đã dưỡng da thì nhất định phải áp dụng kem chống nắng khi đi ra ngoài để bảo vệ làn da khi ra ngoài.

KẾT QUẢ
Trên là 10 bước chăm sóc da giúp quý chị em có một làn da đẹp, tất nhiên quý chị em có thể bỏ 1 số bước tuy nhiên bước quan trọng nhất là kem chống nắng thì nhất định không nên bỏ qua ví như bạn không muốn công sức bạn bỏ xuống sông xuống bể. Ngay ngày trước tiên sữ dụng 10 bước nay quý chị em sẽ nhanh chóng thấy sự khác biệt trên da của mình, Và thực hành nó trong vòng 1 tuần thì chị em phụ nữ sẽ thấy khác biết rõ rệt.

Quay lại