8 câu nói khiến con gái tức điên

gaconueh2005

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Con trai đừng làm con gái tức điên vì những câu nói 'vô duyên' của mình nhé.

1. Sao cậu lại mua cái đó? Tớ thấy nó thật vô dụng

Con gái có tiền và có quyền tiêu vào bất kỳ cái gì con gái muốn. Con gái không hỏi con trai nghĩ gì về điều đó nên đừng có tham gia ý kiến theo kiểu phá đám như vậy chứ con trai. Hoặc thay vì nói "thẳng thừng" làm mất hứng người nghe, tại sao con trai không nói câu: "Nếu cậu thấy thực sự hữu dụng thì hãy mua, còn không thì cậu cũng nên cân nhắc cho kỹ".

2. Cậu đến tháng hay bị làm sao thế?

Dù thái độ của con gái có khó chịu thế nào chăng nữa thì con trai cũng đừng bao giờ nói thế. Nếu không đừng trách con gái không nể tình đấy nhé.Cụ thể của tình thế tiếp theo sau câu nói này rất có thể là cuộc chiến tranh lạnh kéo dài, hoặc cuộc chiến "khẩu" hoành tá tràng đấy.

3. Cậu đã bao giờ hôn một bạn gái khác chưa?

Trong tất cả các tình huống thì đây là câu hỏi "thô" và đáng ghét nhất mà con trai có thể phát ra. Và dù sao thì đó không phải là việc của con trai. Con trai nghĩ rằng chúng tớ sẽ nói cho các cậu biết để các cậu sử dụng nó cho những giấc mơ hư hỏng của các cậu sao?

4. Cậu đang ăn kiêng mà

Nếu không muốn châm ngòi cho một cuộc chiến thì đừng bao giờ làm giảm hứng thú ăn uống của con gái bằng câu nói như vậy nhé con trai.

5. Nguyệt san thì có gì kinh khủng lắm đâu mà mặt cậu cứ xị ra thế?

Ước gì các cánh con trai cũng phải chịu đựng điều đó. Đừng bao giờ chắc chắn điều gì khi chưa trực tiếp trải nghiệm nó ^^.

6. Tớ sợ hứa hẹn lắm

Điều đó phần nào cho thấy tình cảm con trai dành cho con gái là chưa đủ lớn, hix. Con gái nghe xong điều này, hẳn sẽ thấy tủi thân lắm đấy.
7. Cái váy đó có ngắn quá không?

Không thích con gái mặc váy ngắn nhưng con trai vẫn mắt tròn mắt dẹt ngắm nghía các cô nàng váy ngắn là sao? Thật đáng ghét.

8. Cậu đúng là… điên

Nếu không muốn tạo ra một cơn thịnh nộ ở con gái thì đừng bao giờ nói ra câu này nhé con trai. Con gái được quyền chia sẻ cảm xúc của mình; và điều đó không có nghĩa là con gái “điên”. Nhưng nếu con trai nói với con gái như thế thì con gái sẽ “điên” thật sự đấy.
Theo vnexpress

Rất rất thích bài viết này :Conan08:..........Cảm ơn Gà con đã chỉ cho mình nhiều cách để chọc tức con gái như thế :Conan27:........có lẽ mình sẽ áp dụng :Conan01: và mình sẽ hi sinh :Conan11:

mình bị chọc giận kiểu này nhiều thành quen rùi , đã có lần hắn dám hỏi mình đã hôn ai bao giờ chưa ? mình điên wá cắn cho một cái vào tay để cảnh cáo lần sau khỏi hỏi những câu ngu ngốc kiểu đó , con trai sao nhiều người vô duyên thế không biết ?

Quay lại