5 "thần dược" trị rụng tóc ngay tại nhà cực đơn giản

Justyle

Banned
Tóc gãy rụng luôn là nỗi ám ảnh của chị em phụ nữ. Thật sự thì có rất nhiều phương pháp trị rụng tóc, nhưng chúng tôi vẫn dành một bài viết để liệt kê 5 “thần dược” trị rụng tóc hiệu quả nhất, an toàn nhất, tiết kiệm nhất ngay tại ngôi nhà của mình! Chúng ta cùng theo dõi nhé!

thần dược trị rụng tóc ngay tại nhà.jpg

1/ Bưởi

Từ xa xưa, nhân gian vẫn truyền tai nhau rằng tinh dầu bưởi là một trong những “phương thuốc” trị rụng tóc và kích thích mọc tóc hiệu quả, nhờ vào các thành phần có lợi cho tóc như pectin, naringin, các loại vitamin A, vitamin C…

Cách thực hiện:

• Nhỏ vài giọt tinh dầu bưởi vào dung dịch nước tinh khiết
  • Xịt trực tiếp hỗn hợp lên da đầu một cách dàn trải, phủ đều nhất có thể
  • Massage da đầu bằng các ngón tay thật nhẹ nhàng trong khoảng 3-5 phút
  • Ủ hỗn hợp này thêm 30 phút, sau đó xả sạch tóc với nước ấm
bưởi trị rụng tóc hiểu quả.jpg

2/ Dầu dừa

Không chỉ có tác dụng phục hồi tóc hư tổn, dưỡng ẩm, trị gàu… dầu dừa còn là “thiên địch” với vấn đề tóc gãy rụng

Cách thực hiện:

• Thoa trực tiếp dầu dừa lên tóc từ gốc đến ngọn
  • Ủ dầu dừa trên tóc từ 20-30 phút
  • Gội lại bằng dầu gội và nước ấm

3/ Nha đam

Tiếp theo là một tinh dầu vô cùng quen thuộc của chị em. Không chỉ có tác dụng tuyệt vời đến làn da, các dưỡng chất có trong nha đam cũng góp phần thúc đẩy khả năng mọc tóc nhanh và dày hơn

Cách thực hiện:

• Thoa trực tiếp lên trên tóc từ gốc đến ngọn
  • Ủ tóc trong vòng 20-30 phút
  • Gội sạch lại với nước
nha đam chuyên trị rụng tóc cho chị em phụ nữ.jpg

4/ Bồ kết

Bồ kết chắc chắn là loại nguyên liệu tuyệt vời để bạn sử dụng như một loại dầu gội trị rụng tóc tự nhiên. Ngoài việc giúp tóc đen mượt, bồ kết sẽ là cứu tinh cho mái tóc rụng của bạn

Cách thực hiện:

• Trộn vài giọt tinh dầu bồ kết với nước
  • Dùng nước bồ kết này để sử dụng thay cho dầu gội hằng ngày của bạn
Nếu không tìm thấy tinh dầu bồ kết, bạn có thể tìm bồ kết và nấu trực tiếp với nước. Kết quả cũng sẽ không khác nhau là mấy

bồ kết - thần dược trị rụng tóc hiệu quả.jpg

5/ Cỏ mần trầu

Bạn biết không, loại cỏ dại mọc đầy đường này lại chứa rất nhiều thành phần tốt cho tóc đấy! Cụ thể là hoạt chất Beta-sitosterol có trong cỏ mần trầu có thể làm giảm nồng độ hormone DHT, hạn chế nang tóc bị teo, điều này cải thiện tình trạng tóc bị gãy rụng

Cách thực hiện:

Bạn có thể thực hiện y hệt Bồ kết ( mua tinh dầu hoặc tự nấu “dầu gội” cho riêng mình ) nhé!

Thật quá đơn giản phải không nào? Chỉ cần chút thời gian tìm kiếm các loại tinh dầu ( hoặc mua nguyên liệu và tự nấu ), bạn hoàn toàn có thể tự cải thiện vấn đề mái tóc của mình. Chúc các bạn thành công với 5 "thần dược" trị rụng tóc ngay tại nhà cực đơn giản này nhé!

Quay lại