5 kiểu bạn bè trên Facebook cần ‘lọc’ ngay cho năm mới

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết

Hãy tiết kiệm thời gian của bạn, đừng phí phạm đọc status của những loại bạn bè Facebook sau.
Kết bạn trên Facebook thật dễ dàng nhưng cũng thật rắc rối. Có rất nhiều đối tượng thường xuyên đăng nội dung vô bổ, tuy nhiên đừng vì cả nể mà khiến News Feed của bạn như một ‘bãi rác’.

Dù không nhận ra nhưng tâm trạng của bạn bị ảnh hưởng rất nhiều bởi những gì bạn đọc được trên mạng. Hãy cố gắng đọc những thứ lành mạnh nhất, và xem xét ‘unfriend’ những đối tượng sau nếu như có lỡ kết bạn với họ.

Ảnh: Ladyclever

1. Các chính trị gia bàn phím

Quan tâm tới chính trị là chuyện tốt nhưng một người ‘cuồng’ thuyết giáo sẽ khiến bạn thực sự khó chịu. Chính trị là vấn đề hàng ngày nhưng cũng không tới mức phải ăn ngủ với nó. Nếu bạn không thể chịu nổi họ, hãy unfriend cho thoải mái đầu óc.

Ảnh: Imgur
2. Những kẻ u uất

Rõ ràng ai cũng có những ngày đen tối, nhưng nếu ngày này qua tháng khác bạn đều thấy người này ca thán cuộc sống bất hạnh, hãy unfriend ngay và luôn. Bạn càng ít tiếp xúc với những kẻ tiêu cực, cuộc sống sẽ càng dễ dàng hơn.

Ảnh: Pinterest

3. Người cũ

Sẽ hoàn toàn ok nếu bạn và người cũ vẫn là bạn bè tốt. Nhưng nếu bạn còn dành quá nhiều tình cảm cho họ, hãy dứt khoát với bản thân. Đã tới lúc bạn phải tiếp tục rồi đó.

Ảnh: Weheartit

4. Những kẻ ‘sống ảo’

Cuộc sống của nhiều người không hề ‘màu hồng’ như họ xuất hiện trên Facebook, tất cả chỉ vì họ muốn sự chú ý mà thôi. Nếu bạn phát hiện ra một người không thành thật với xã hội, có lẽ cũng đừng ganh tỵ hay quan tâm làm gì. Nếu thấy quá phiền bạn có thể unfriend họ cũng được.

Ảnh: Tumblr

5. Kiểu người ‘hãy-chú-ý-đến-tôi’

Thỉnh thoảng bạn sẽ nhìn thấy những status kiểu như ‘Hôm nay là ngày tồi tệ nhất của mình, hãy để mình yên’. Một người trưởng thành có lẽ sẽ im lặng và giữ lấy sự bình yên cho mình, thay vì post một câu vu vơ chỉ để có người hỏi thăm.

Ảnh: Tumblr

Sự thực là bạn cũng không cần quan tâm họ có vấn đề gì đâu, chẳng qua chỉ là họ muốn bạn chú ý mà thôi.
Nguồn: Huffington Post
Theo Trang Bùi – Infonet.vn

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại