5 điều mà một người hạnh phúclàm trước khi đi ngủ

Ánh Minh

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

1. Họ dành thời gian cho gia đình.
Trước khi đi ngủ, họ dành một chút thời gian gắn kết với gia đình. Một cuộc nói chuyện với đối tác của bạn, kể một câu chuyện trước khi đi ngủ cho mấy đứa nhỏ, hoặc uống một cốc bia với bạn cùng phòng là một cách tuyệt vời để một người hạnh phúc kết thúc một ngày.

2. Họ lên kế hoạch vào ngày hôm sau.

Cố gắng hết mình. Họ chọn quần áo và đặt báo thức. Họ sẵn sàng cho ngày tiếp theo với khả năng tốt nhất của họ.

3. Họ viết nhật ký.

Những người hạnh phúc thường chọn viết ra những suy nghĩ của họ ngay trước khi đi ngủ. Những suy nghĩ chúng ta có trước khi đi ngủ thường là sự trung thực nhất của chúng ta và chúng ta thường quên những suy nghĩ này vào sáng hôm sau.

4. Họ đọc một chút.

Các nghiên cứu khoa học đã chứng minh rằng đọc sách trước khi ngủ có thể mang lại lợi ích nghiêm trọng cho sức khỏe của bạn. Sẽ không có vấn đề gì nếu cuốn sách bạn chọn là sự thật hay hư cấu, miễn là nó hoàn toàn tiêu tốn sự chú ý của bạn.

Khi tâm trí chìm vào một thế giới được xây dựng bằng lời nói, căng thẳng tan biến và cơ thể sẽ thư giãn.

5. Họ nghĩ về những điều tốt đẹp.

Người hạnh phúc nghĩ những suy nghĩ hạnh phúc trước khi đi ngủ. Họ không ngủ với những điều tiêu cực

Nếu bạn thấy thông tin này thú vị hoặc hữu ích, hãy nhớ CHIA SẺ bài viết với gia đình và bạn bè của bạn trên Facebook!

Dịch bởi Kênh Sinh Viên
Nguồn: Higher Perspective​

Mình không có cái nào trong đó, chắc mình không phải là người hạnh phúc.

Quay lại