5 địa điểm du lịch ngoại thành hà nội hấp dẫn nhất

cokhinao001

Thành viên
1. Myhill

Myhill là một khu vườn sinh thái ở khu vực Sóc Sơn, nằm ngay gần Việt Phủ Thành Chương, đền Gióng và hồ hàm Lợn. Myhill là một địa điểm lý tưởng để bạn có một chuyến du lịch Hàm Lợn trong 2 ngày cuối tuần ý nghĩa. Myhill có khung cảnh thoáng đãng, rộng rãi với rừng cây bao phủ cũng những khoảng đất rộng để cắm trại. Điểm tuyệt vời của Myhill đó là bạn có thể hòa mình vào khung cảnh thien nhiên với rừng, hồ nước Đồng Quan mát mẻ và có cả những tiện ích cơ bản như điện nước, chòi, võng....

Ngoài ra, chi phí tại Myhill rất rẻ. Chỉ với khoảng 200k cho 2 ngày cuối tuần, bạn có thể thoải mái ăn chơi mà không lo lắng gì

Với khoảng cách 35km so với trung tâm thành phố, Myhill là điểm đến lí tưởng dành cho các bạn yêu phượt bụi hay thích thư giãn cuối tuần bên gia đình, bạn bè để có chuyến phượt hàm lợn vui vẻ với bạn bè

2. Ba Vì

Vườn quốc gia Ba Vì với khung cảnh núi non hùng vĩ, thời tiết dịu mát trong những ngày hè luôn là địa điểm thu hút hàng đầu các bạn trẻ

Đường đi không quá khó, không khi mát mẻ và trong lành cùng với nhiều điểm tham quan đẹp chắc chắn sẽ mang tới cho bạn cảm giác thư thái nhất, giải tỏa stress hiệu quả, và cùng hòa mình với thiên nhiên.

3. Thung Nai - Hòa Bình

Nằm tại địa phận tỉnh Hòa Bình, cách Hà Nội 120km, hồ Thung Nai là điểm đến được rất nhiều bạn trẻ lựa chọn. Đến đây, bạn không chỉ được chơi, được cắm trại mà còn có thể thám hiểm những con suối và hang động ven hồ cực kì đẹp và bí ẩn.

4. Tam Đảo

Tam Đảo với nhà thờ cổ, với những dãy núi xanh ngắt mây mù che phủ, với thời tiết mát mẻ dễ chịu quanh năm, hay đặc sản su su xào nức lòng du khách.

Tam Đảo không chỉ phù hợp dành cho các bạn thích du lịch, khám phá, phượt bụi, mà nó còn là nơi được nhiều cặp đôi lựa chọn để lưu giữ lại những bức ảnh cưới với những khoảnh khắc tuyệt đẹp tựa như thiên đường.

Tam Đảo thuộc địa phận tỉnh Vĩnh Phúc và rất gần Hà Nội, bạn có thể đến đây vào mỗi cuối tuần, vừa để rời xa khói bụi, tiếng ồn của Hà Nội đông đúc, chật chội; cũng là tự cho mình cơ hội để nghỉ ngơi, thư giãn, xả stress sau cả tuần làm việc căng thẳng. Cùng với Myhill và Ba Vì, mình thấy Tam Đảo cũng rất ổn để cắm trại và tổ chức team building

5. Hồ Đại Lải

Hồ Đại Lải là địa điểm du lịch nổi tiếng của tỉnh Vĩnh Phúc, chỉ cách Hà Nội khoảng 40km về phía Tây Bắc.

Tại đây, bạn có thể cắm trại, đạp nước, đi thuyền qua các đảo bằng kayak, tàu cao tốc hay du thuyền. Vào ban đêm, bạn có thể tha hồ tận hưởng không gian tĩnh lặng, thơ mộng và trong lành, cùng bạn bè đốt lửa trại và ăn uống; hay nghỉ dưỡng tại những resort sang trọng quanh hồ để tận hưởng thời gian thư giãn cho phép của mình.

Quay lại