5 bước để biến Valentine thành ngày đặc biệt với người độc thân

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
“Tôi thừa nhận rằng ngày Valentine chẳng có gì thú vị với một người đang cô đơn như tôi. Thế nhưng, tôi sẽ biến nó thành một ngày kì diệu”.

Tôi đã trải qua rất nhiều ngày Valentine một mình, đến nỗi như cảm thấy sợ khi ngày đó tới gần. Đôi khi tôi cũng giả vờ như nó không tồn tại để cảm thấy những mệt mỏi tan biến trong ngày 14/2 ấy. Nhưng năm nay thì khác, tôi quyết định sẽ mở tiệc ăn mừng. Đó là một cách để biến nỗi sợ thành một cái gì đó đáng nhớ và vui vẻ. Bởi tôi biết rằng nếu chúng ta không yêu chính bản thân mình, thì đừng mong ai đó có thể yêu mình được. Và dưới đây là năm bước để tạo nên sự huyền diệu của ngày Valentine một mình vô cùng đáng nhớ:

Bước 1: Tự thưởng cho mình những khúc nhạc tuyệt vời.

Ảnh minh họa

Nếu bạn là người yêu âm nhạc, hay có tâm hồn nhạy cảm thì những khúc nhạc yêu thích sẽ dễ dàng ảnh hưởng tới tâm trạng của bạn. Hãy lắng nghe một số bài hát yêu thích, điều ấy sẽ khiến bạn cảm thấy hạnh phúc.

Bước 2: Nhâm nhi một chút rượu và đồ uống yêu thích.

Ảnh minh họa

Hãy lấy một chiếc ly thật đẹp mà bạn yêu thích nhất rồi rót vào đó một chút rượu hay đồ uống yêu thích của bạn. Vừa lắng nghe nhạc vừa thưởng thức đồ uống, bỏ lại tất cả những suy nghĩ về cuộc sống lại phía sau.

Bước 3: Thêm một vài bông hoa.

Ảnh minh họa

Vâng, có lẽ tất cả chúng ta đều mong muốn được nhận một bó hoa thật đẹp từ một ai đó. Thế nhưng, bạn cũng đừng buồn quá khi không có ai đó đứng trước cửa, trên tay ôm một bó hoa thật đẹp đến để tặng hoa cho chúng ta. Đừng ngần ngại, hãy dừng lại ở một cửa hàng hoa nào đó hoặc đặt mua một bó hoa thật đẹp để tự tặng cho bản thân mình. Bạn sẽ nhận thấy rằng niềm hạnh phúc chẳng phải chỉ từ ai đó mang lại cho chúng ta, mà hạnh phúc cũng do chính chúng ta tạo ra.

Bước 4: Thưởng thức các món ăn yêu thích.

Ảnh minh họa

Ngày Valentine là thời gian hoàn hảo để thưởng thức một chút đồ ăn yêu thích mà hàng ngày bạn chưa có thời gian dành cho nó. Và đừng quên chuẩn bị sô cô la dâu tây của ngày Valentine. Điều đặc biệt là thay vì chờ đợi một ai đó đến tặng mình sô cô la, tại sao bạn không tặng nó cho ai đó? Có thể là bạn bè hoặc người thân của mình, cùng chia sẻ để niềm vui được nhân lên gấp bội.

Bước 5: Dành thời gian để nghỉ ngơi.

Ảnh minh họa

Mỗi ngày là một món quà, và món quà đó có ý nghĩa hay không sẽ tùy thuộc vào mỗi chúng ta. Hãy dành nhiều thời gian của bạn làm những điều bạn yêu thích với người bạn yêu thương thì tình yêu khắc sẽ tự tìm đến bạn.

Cuối cùng là cho dù bạn có quyết định mở tiệc ăn mừng hay không, tôi vẫn mong rằng bạn sẽ luôn hạnh phúc và vui vẻ trong ngày lễ Valentine.

Hà Vy (Theo Redenvelope)

Quay lại