5 bí kíp chọn giấy dán tường đẹp Đà Nẵng

NT Binh Minh

Thành viên
Bạn đang có dự định mở quán cafe hoặc xây nhà nhưng không muốn sử dụng màu sơn truyền thống nhàm chán nữa? Bạn muốn thay đổi không gian cho ngôi nhà? Bạn muốn phòng khách, phòng làm việc hay phòng ngủ của mình khoác một chiếc áo mới? Hãy để giấy dán tường đẹp Đà Nẵng giúp bạn việc này.

Không chỉ mang đến nét đẹp thẩm mỹ cho căn phòng của bạn mà giấy dán tường còn có rất nhiều tác dụng như mang đến cho bạn một giấc ngủ sâu hơn, tạo ra khoảng không gian rộng hơn. Do đó, khâu lựa chọn giấy dán tường được coi là khâu quan trọng nhất khi bạn muốn trang trí lại căn phòng của mình.

Dưới đây 5 tuyệt chiêu bỏ túi vô cùng hữu ích, bạn có thể tham khảo để lựa chọn cho mình những mẫu giấy dán tường phòng ngủ thích hợp.

Tuyệt chiêu 1: Chọn giấy dán tường phù hợp với độ tuổi

Xác định độ tuổi được xem là tiêu chí đầu tiên mà bạn không thể bỏ quên khi lựa chọn mẫu giấy dán tường cho phòng ngủ của mình. Theo đó, nếu bạn đang có nhu cầu chọn giấy dán tường cho phòng ngủ của bé thì các mẫu giấy có họa tiết hoa văn vui nhộn, kích thích sự sáng tạo là mẫu giấy dán tường không thể bỏ qua.

Tuy nhiên, trẻ con thường có xu hướng thích khám phá mọi thứ xung quanh mình nên khi sử dụng các mẫu giấy dán tường này bạn cần chọn những mẫu có độ uy tín cao về chất lượng để có thể chùi, rửa khi bé lỡ vẽ lên.

Ngoài ra, những mẫu giấy trong căn phòng của bé nên là các mẫu vui nhộn, sáng tạo nhưng không nên quá cầu kì và rườm rà vì chúng sẽ khiến cho giấc ngủ về đêm của bé trở nên kém sâu hơn.

Cũng như trẻ em, khi chọn giấy dán tường cho phòng ngủ của mình người lớn thường sẽ có xu hướng chọn các mẫu giấy có họa tiết cầu kì hơn. Vì những hoa văn trên giấy dán tường không chỉ mang đến sự sang trọng cho căn phòng của bạn mà nó còn giúp bạn tận hưởng được những giây phút lãng mạn, nhẹ nhàng hơn khi bước vào căn phòng của mình.

Tuyệt chiêu 2: Màu sắc của giấy dán tường

Màu sắc tươi vui hay nhẹ nhàng sẽ có tác dụng tạo ra không gian rộng hơn cho căn phòng của bạn. Ngoài ra, khi chọn giấy dán tường giá rẻ tại Đà Nẵng bạn cũng nên xem thử mệnh của mình hợp với những màu sắc nào để chọn giấy cho phù hợp.

Không phải đề cập đến tính mê tín dị đoan tuy nhiên việc chọn màu sắc phù hợp với mệnh, phong thủy sẽ có tác dụng rất lớn giúp bạn cảm thấy an tâm hơn khi trở về căn phòng của mình. Tận hưởng một giấc ngủ sâu với màu sắc trong căn phòng nhẹ nhàng cũng khiến đầu óc bạn được thư giãn nhiều hơn.

Đối với những bạn chọn màu trắng trơn cho giấy dán tường thì nên có cách bố trí các vật dụng trong phòng sao cho hài hòa để tránh mang lại cảm giác trống trải, lạnh lẽo cho căn phòng.

Ngoài ra, đối với những phòng ngủ thiếu ánh sáng mặt trời thì việc lựa chọn các mẫu giấy có họa tiết nhẹ nhàng, màu sáng sẽ có tác dụng khiến căn phòng trở nên tươi sáng hơn nhờ ánh sáng tự nhiên của giấy.

Tuyệt chiêu 3: Chọn giấy dán tường dựa trên diện tích của phòng ngủ

Bạn khá phân vân khi chọn giấy dán tường cho căn phòng ngủ chật hẹp của mình bởi khi dán chúng lên nếu chọn sai mẫu giấy căn phòng của bạn còn có khả năng trở nên chật chội hơn. Vậy đâu là những mẫu giấy thích hợp cho diện tích phòng ngủ nhỏ.

Màu trắng hay các màu trơn (một màu) là lựa chọn tốt nhất cho bạn khi sở hữu căn phòng có phần hơi hẹp về diện tích. Với những màu này độ sâu của căn phòng sẽ được cải thiện một cách đáng kể, tuy nhiên một lưu ý cho bạn khi chọn loại giấy dán tường này là nên kết hợp chúng với những đồ vật khác trong phòng nhằm tạo ra cảm giác ấm áp, gần gũi.

Hoặc bạn cũng có thể lựa chọn cho mình mẫu giấy trắng có hoa văn nhẹ cùng các đường chỉ sọc. Với một số ít hoa văn trên giấy như thế này cũng có tác dụng tạo ra một khoảng trống lớn hơn cho căn phòng nhưng lại không khiến chúng trở nên trống trải mà bù lại là vô cùng ấm áp.

Tuyệt chiêu 4: Mức độ cầu kì của giấy dán tường

Đa phần những người yêu thích sự cầu kỳ sẽ chuyên về bên kỹ thuật, sáng tạo nhiều hơn. Tính cầu kì của giấy sẽ có tác dụng giúp họ nghĩ ra được vài ý tưởng hay ho trong đầu.

Bên cạnh đó, đối với những căn phòng sang trọng thì các mẫu giấy dán tường cũng được lựa chọn kỹ càng hơn. Họ sẽ ưu tiên lựa chọn các mẫu giấy có họa tiết hoa văn lạ nhưng không cần thiết phải rườm rà và gây khó chịu cho người nhìn.

Đây cũng là một trong những yếu tố vô cùng quan trọng khi bạn đưa ra quyết định lựa chọn mẫu giấy dán tường cho phòng ngủ của mình.

Giấy dán tường nên hạn chế chọn các mẫu có hình thù kì quái hoặc phức tạp. Chúng nhìn trông có vẻ rất sinh động vào ban ngày tuy nhiên về đêm lại khiến cho những giấc ngủ của bạn trở nên kém sâu hơn. Không chỉ thế bạn còn có thể gặp nhiều cơn ác mộng không mong muốn.

Tuyệt chiêu 5: Lựa chọn giấy dán tường theo cá tính

Bạn hoàn toàn có thể lựa chọn cho mình những mẫu giấy nhẹ nhàng hoặc độc đáo, nhiều màu sắc tùy thuộc vào cá tính của bạn.

Căn phòng có những họa tiết, hình thú lạ sẽ giúp mọi người dễ dàng nhận ra được cá tính của bạn hơn. Và tuyệt nhất là sau khi trở về nhà được nghỉ ngơi trong căn phòng của chính mình. Vì vậy, tại sao không tự tin khoe lên cá tính của bạn bằng các mẫu giấy mà bạn yêu thích.

Với những tuyệt chiêu nhỏ này là bạn sẽ dễ dàng hơn để săn về cho mình những mẫu giấy dán tường ưng ý, thích hợp với phòng ngủ rồi đấy.

Nếu muốn nhận thêm những tư vấn nào trong việc lựa chọn những mẫu giấy phòng ngủ thích hợp, bạn có thể để lại comment vào bên dưới để chúng tôi tư vấn thêm nhé. Chúc các bạn lựa chọn cho mình được những mẫu giấy dán tường yêu thích khi thiết kế phòng ngủ.

Nguồn: https://noithatbinhminh.com.vn/5-tuyet-chieu-chon-giay-dan-tuong-thich-hop-cho-phong-ngu/

Giấy dán tường giá rẻ cực đẹp ở Đà Nẵng cho không gian nhà bạn, mời bạn click vào đây: giaydantuong3ddanang.blogspot.com/2016/10/giay-dan-tuong-gia-re-cuc-ep-o-nang-cho.html

Hiệu chỉnh:
Quay lại