3 cách phòng tránh bệnh khi đi du lịch

tranvanthe92cd

Thành viên
Bạn sắp có một chuyến du lịch tới một số vùng đất xa xôi. Bạn đã chuẩn bị rất nhiều thứ cho chuyến du lịch của mình. Tuy nhiên, bạn khó mà có sự đề phòng hết được những rủi ro bệnh tật có thể xảy ra ở những vùng đất đó. Để giúp bạn, trong bài viết hôm nay hãy cùng chúng tôi tìm hiểu những cách phòng tránh bệnh khi du lịch. Đảm bảo cho bạn có sức khỏe tốt nhất tận hưởng chuyến du lịch của mình

Đề phòng uốn ván tại địa điểm thăm quan

Hãy cho vào kế hoạch du lịch của mình, những cập nhật mới nhất về bệnh uốn ván trên toàn thế giới. Bệnh là hậu quả của thương tích da như: tê cóng, bỏng hoặc bị đâm. Các vi khuẩn uốn ván có thể xuất hiện ở bất cứ nơi đâu, trên những thắng cảnh mà bạn đi du lịch. Do đó, bạn nên đi tiêm phòng uốn ván trước khi đu lịch để đảm an toàn cho sức khỏe

Tiêm chủng phòng ngừa viêm gan loại A

Trong chuyến du lịch, bạn khó mà kiềm chế được những hương vị ẩm thực mới lạ hấp dẫn. Thật không may, chúng có thể là thực phẩm bẩn, chứa nhiều vi rút gây bệnh gồm cả viêm gan A. Đặc biệt, sự lây nhiễm rất dễ ở các quốc gia đang phát triển. Nếu bạn không tiêm chủng từ nhỏ, thì bạn nên tiêm chủng trước khi đi du lịch tới các quốc gia khác, đặc biệt là các quốc gia đang phát triển. Để nhận thêm nhiều thông tin hữu ích về sức khỏe khác, bạn hãy tới khu cải tạo nhà tập thể của chúng tôi. Chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn nhiều hơn thông tin hơn

Thuốc chủng ngừa bệnh dại

Bệnh dại tìm thấy khắp nơi trên thế giới trừ Nam Cực, nó lây nhiễm qua vết cắn của động vật. Những loại chó, khỉ ở Châu Phi, Châu Á, Nam Mỹ có nguy cơ bị bệnh dại cao nhất. Bạn hãy tiêm phòng bệnh dại trước khi lựa chọn những địa điểm trên để đi lịch. Vẫn phải điều trị, kể cả khi tiêm phòng vắc xin 3 liều.

Bạn hãy tham khảo kỹ những thông tin mà chúng tôi kể trên. Để từ đó, có thể bảo vệ cơ thể tốt nhất, phòng tránh bệnh tật trên những miền đất mà bạn chưa bao giờ đặt chân tới. Cho bạn tận hưởng thoải mái nhất, những điều thú vị của chuyến đi du lịch. Để nhận thêm nhiều thông tin về sức khỏe khác, bạn hãy tới nơi cải tạo nhà chung cư của chúng tôi. Để nhận thêm nhiều lời tư vấn hay hơn nữa

Xem thêm: cải tạo nhà phố cổ

Quay lại