3 cách hay giúp bạn chăm sóc da

tranvanthe92cd

Thành viên
Chăm sóc da không những chỉ sử dụng vitamin, tinh dầu cho da. Mà còn là bảo vệ da khỏi những tác nhân có hại như ánh nắng mặt trời. Để bạn có thể hình dung chăm sóc da đơn giản mà hiệu quả nhất. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu 3 cách hay giúp bạn chăm sóc da sau đây

Bảo vệ da đầu với mũ

Chăm sóc da không chỉ là tay, chân…mà còn phải bao gồm cả da đầu. Do đó, việc sắm cho mình một chiếc mũ vành rộng, để bảo vệ da đầu là điều hết sức cần thiết khi ra ngoài trời nắng. Giúp bảo vệ da đầu, da mặt tránh nguy cơ ung thư có thể xảy ra với da đầu của bạn.

Sử dụng kem chống nắng chứa kẽm

Tia UVA xuất hiện rất nhiều, thậm chí ngay cả khi trời nhiều mây. Nó cũng ảnh hướng tới da của bạn. Những loại kem chống nắng thông thường sẽ không có tác dụng cản trở UVA tốt. Do đó, bạn hãy lựa chọn cho mình những loại kem chống nắng có chứa hàm lượng kẽm cao ( khoảng 7-20 % ) sẽ giúp da bạn chống lại tia UVA tốt hơn. Để biết nhiều thông tin hơn nữa về chăm sóc da, hãy tới trường dạy xăm môi màu đỏ cam . Để chúng tôi cung cấp thêm thông tin cho bạn

Chăm sóc da cơ thể sau khi tắm

Chăm sóc da trên toàn cơ thể có thể làm bạn thấy khó khăn. Tuy nhiên, bạn hãy thử áp dụng cách dưới đây rất nhanh gọn mà lại hiệu quả cao:

Sau khi tắm, bạn chỉ cần xoa thêm chút kem dưỡng ẩm trên da. Sẽ giúp quá trình lão hóa da sẽ chậm lại đáng kể. Hay ngâm cơ thể khoảng 10 phút với muối Epsom, mang đến cho bạn một làn da khỏe mạnh.

3 cách để chăm sóc da mà chúng tôi kể trên, khá đơn giản, tiện lợi mà mang lại kết quả cao. Giúp bạn bảo vệ da và khiến cho da mình khỏe mạnh hơn mỗi ngày. Nếu bạn muốn biết thêm những cách chăm sóc da nữa, hãy tới trường dạy xăm môi tự nhiên của chúng tôi. Để chúng tôi cung cấp thêm thông tin cho bạn

Xem thêm : học phun xăm ở đâu tốt

Quay lại