15 CÂU HỎI THƯỜNG GẶP KHI DÙNG ĐỒNG HỒ KẾT NỐI THÔNG MINH COOKOO Như các bạn đã biết chiếc đồng hồ

trungkienptc

Thành viên
15 CÂU HỎI THƯỜNG GẶP KHI DÙNG ĐỒNG HỒ KẾT NỐI THÔNG MINH COOKOO
Như các bạn đã biết chiếc đồng hồ kết nối thông minh Cookoo là chiếc đồng hồ thời trang, chống nước, chống sốc. Khả năng quản lý tiện ích, hỗ trợ tối đa cho người dùng khi kết nối với smartphone là một trong những tính năng ưu việt được người dùng tìm đến Cookoo.

Xin đưa ra một số lưu ý khi bạn sử dụng Cookoo như sau:

1. Cookoo có khả năng kết nối với những thiết bị nào?
COOKOO sử dụng công nghệ Bluetooth ® 4.0 nên cho đến thời điểm hiện tại Cookoo tương thích với các thiết bị sau:

+ iPhone5*, iPhone 4s, iPad Mini, iPad 3-4, iPod touch 5 sử dụng iOS5 trở lên

+ Samsung Galaxy S4, các thiết bị sử dụng Android 4.2.2*

2. Làm thế nào để tải ứng dụng của Cookoo cho smartphone? Phí sử dụng là bao nhiêu?
Ứng dụng của Cookoo là hoàn toàn miễn phí

Để tải và cài đặt ứng dụng Cookoo bạn chỉ việc trên iOS bạn vào AppStore (trên Android bạn vào Google Play) tìm Cookoo time to connect, sau đó cài đặt

3. Làm thế nào để kết nối Cookoo với điện thoại của tôi?
+ Bấm và giữ nút CONNECT trên đồng hồ trong 6 giây (tất cả các biểu tượng trên cookoo nhấp nháy) để đặt nó trong chế độ ghép nối .
+ Mở ứng dụng COOKOO trên điện thoại của bạn. Ứng dụng COOKOO sẽ tự động tìm kiếm COOKOO và tự động kết nối.

+ Ứng dụng sẽ yêu cầu bạn chấp nhận”Pair” với Cookoo, bạn nhấn”Yes”
+ Đồng hồ sẽ “Bíp” và các biểu tượng hết nhấp nháy báo bạn đã kết nối thành công.

4. Làm thế nào để tắt hoặc mở đồng hồ?
Bạn nhấn và giữ nút CONNECT trên đồng hồ trong 3 giây.

5. Tôi có thể tùy chỉnh được thời gian trên đồng hồ không?
Hoàn toàn có thể, bạn hãy kéo chiếc vòng xoáy đen trên đồng hồ ra và tùy chỉnh thời gian theo ý bạn.

Tôi có cần phải giữ cho ứng dụng COOKOO mở để đồng hồ làm việc?Ứng dụng COOKOO được thiết kế để chạy trong chế độ nền nên bạn có thể sử dụng điện thoại của bạn như thường. Bạn chỉ cần mở ứng dụng COOKOO để kết nối với đồng hồ
Chú ý: Nếu bạn tắt điện thoại, bạn sẽ phải mở ứng dụng COOKOO để kết nối lại với đồng đồ

7. Nút COMMAND hoạt động như thế nào? Tôi có thể cài đặt được nó không?
Nút Command giúp bạn: Chụp ảnh, quay phim, điều khiển chơi nhạc từ xa, xác định vị trí của bạn trên bản đồ, tìm kiếm điện thoại, check in trên facebook.

Bạn có thể cài đặt cho Nút COMMAND bằng cách vào ứng dụng Cookoo, sau đó bấm vào “More” kéo xuống “COMMAND Button Actions” để cài đặt lệnh cho nút command, nhấn 1s,3s,6s tương ứng với từng chức năng.

8. Tôi không muốn nghe tiếng Bíp từ đồng hồ, có chế độ nào nữa không? Và có thể cài đặt được không?
Cookoo có những chế độ cho người dùng sử dụng: Beep và rung, Beep, rung, chỉ báo hình

Để cài đặt, trên đồng hồ bạn vào MODE để cài đặt.

9. Tôi biết chức năng tìm điện thoại của Cookoo, vậy từ điện thoại có tìm được Cookoo không?
Từ điện thoại bạn hoàn toàn có thể tìm được đồng hồ, bằng cách vào ứng dụng nhấn vào nút hình chiếc loa để tìm đồng hồ. Đồng hồ sẽ nhận tín hiệu sau 15s và báo để bạn biết.

Lưu ý: Bạn chỉ tìm được đồng hồ mà bạn đang kết nối với điện thoại và đồng hồ nằm trong phạm vi kết nối

10. Các cảnh báo trên đồng hồ nhiều quá, tôi muốn tắt bớt cảnh báo tôi phải làm thế nào?
Trên ứng dụng Cookoo bạn vào “More…” sau đó trong mục “Notifications” bạn có thể tắt bớt các cảnh báo không cần thiết.

11. Pin đồng hồ dùng được 1 năm, vậy có thay pin được không? Và làm thế nào?
Pin đồng hồ sử dụng pin phổ biến CR2032, sau khi đồng hồ hết pin bạn có thể mua pin về thay.

Cách thay pin như sau:

+ Dùng đồng xu, hoặc chìa khóa mở nắp pin ở mặt sau của đồng hồ theo chiều hướng dẫn để tháo pin ra.
+ Chuyển nhãn dán ở mặt sau của pin cũ vào pin mới .
+ Lắp pin mới vào đồng hồ.

Chú ý: Khi thay pin bạn lưu ý vòng cao su xung quanh pin, nếu bạn làm rơi. Tính năng chống nước sẽ không còn.

12. Tôi vừa Update lên iOS7, và không kết nối được với đồng hồ. Vậy tôi phải làm sao?
Cookoo đã nhanh chóng đưa ra bản update ứng dụng để phù hợp với iOS 7. Việc bạn cần làm là vào ứng dụng, bấm vào nút “Forget COOKOO watch”. Sau đó tháo ứng dụng và cài đặt lại.

13. Tại sao tôi không chụp ảnh từ xa được với đồng hồ?
Nếu bạn sử dụng Camera mặc định, bạn sẽ không chụp từ xa được. Bạn vào trong ứng dụng Cookoo, chọn chụp ảnh/ quay phim để thực hiện điều khiển từ xa.

14. Đồng hồ có khả năng báo quên đồ phải không? Tại sao nó làm được như vậy?
Đúng vậy, khi bạn để quên điện thoại hay máy tính bảng. Đồng hồ sẽ báo cho bạn biết. Chức năng này hoạt động trên nguyên lý khi bạn ra khỏi vùng kết nối (Bán kính 10m không vướng vật cản) đồng hồ sẽ báo để bạn biết bạn vừa ngắt kết nối với Smartphone hoặc Tablet

15. Đồng hồ có khả năng hoạt động dưới nước phải không? Tôi có phải lưu ý gì khi sử dụng dưới nước không?
Đồng hồ có khả năng chống nước lên đến 5 giờ (đã được kiểm thử). Với 5 tiếng bạn có thể thoải mái tham gia các hoạt động như bơi, tắm biển... hay đi dưới trời mưa, rửa tay, làm bếp….

Nguồn: Techcity

Quay lại