13 dấu hiệu cho thấy bạn sẽ chết trong hạnh phúc

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Cái chết và tuổi già tuy đáng sợ, nhưng điều kinh khủng nhất là không biết liệu mình có được nhắm mắt trong hạnh phúc.

Có nhiều điều tưởng như nhỏ trong cuộc sống của bạn có thể làm nên điều khác biệt. 13 dấu hiệu sau đây chứng tỏ bạn sẽ thuộc nhóm người mỉm cười khi nhắm mắt đấy!

1. Trung thực với chính mình

Trung thực là chính sách tốt nhất - điều mà không phải ai cũng nhận ra được. Bạn không chỉ trung thực với người khác trong cuộc sống hàng ngày, mà bạn còn phải nói thật với chính mình.

Nếu bạn có thể nhìn thẳng vào mắt mình (trong gương, dĩ nhiên!), bạn có thể sẽ sống được một cuộc đời khoáng đạt, tự do và nằm xuống trong sự thoả mãn.

Thành thật với bản thân là nguyên tắc đầu tiên để có thể sống và chết hạnh phúc. Ảnh: Tumblr.

2. Luôn cố gắng hết mình

Bạn có thể không phải lúc nào cũng là người chiến thắng trong cuộc sống. Sẽ có những ngày tồi tệ xảy đến với bạn. Nhưng điều quan trọng là bạn biết bạn đã làm hết sức mình cho những gì bạn được giao. Bạn sẽ nằm xuống mà không hối hận điều gì trong quá khứ cả.

3. Vượt qua được nỗi sợ của mình

Ai cũng sợ điều gì đó trong đời nhưng không phải ai cũng có can đảm vượt qua điều đó. Những người có thể đối mặt với bóng tối trong tâm hồn của mình đều có khả năng mỉm cười trên thiên đàng bởi vì, đó là thành tựu lớn nhất mà họ đạt được trong đời.

4. Trân trọng cả hạnh phúc lẫn khổ đau

Yêu thương cuộc sống dù cho nó có bão tố hay mưa giông, và bạn sẽ hạnh phúc. Ảnh: Tumblr.

Đừng nghĩ cuộc sống sẽ trải hoa hồng cho bạn đi. Bạn sẽ gặp phải những khoảnh khắc tưởng như không thể vượt qua nổi trong cuộc sống. Tuy vậy, nếu bạn có thể vượt qua được những cảm xúc tiêu cực đó và trân trọng từng ngày bạn được sống - dù tốt đẹp hay tồi tệ, bạn sẽ hạnh phúc thôi!

5. Giúp người khác hạnh phúc

Một dấu hiệu chứng minh bạn sẽ chết đàng hoàng đó là bạn là người tử tế. Giúp đỡ người khác mang lại hạnh phúc cho họ và ngược lại, cũng đem lại sự thanh thản trong tâm hồn cho bạn.

6. Trân trọng những người thương yêu

Nếu bạn muốn chết hạnh phúc, đừng lợi dụng tình cảm của những người yêu thương bạn mà phải trân trọng họ. Nói những lời ngọt ngào với họ, tôn trọng suy nghĩ và quan điểm của họ. Và luôn để họ biết rằng, cũng như họ, bạn luôn ở bên cạnh họ mỗi khi họ cần đến bạn.

7. Trân trọng những gì bạn có

Trân trọng gia đình, người yêu, bạn bè, công việc, và nhiều nhiều nữa là một trong những chứng nhận giúp bạn có thể nhẹ nhàng rời khỏi thế gian trong hạnh phúc.

8. Tha thứ cho chính mình

Bản thân bạn đâu tồi tệ đến mức bạn phải dằn vặt nó mãi vậy. Ảnh: Tumblr.

Cho dù bạn có cố gắng hết mình, mang lại hạnh phúc cho người khác và hoàn toàn thành thật với bản thân, bạn vẫn có thể mắc sai lầm. Hãy cho phép bản thân được mắc lỗi và thôi dằn vặt mình vì điều đó nếu bạn không muốn chết trong đau khổ.

9. Có một cuộc sống phong phú

Luôn thử những điều mới, nâng niu những gì có trong tay và thưởng thức cuộc sống mỗi ngày... Làm sao một con người như bạn có thể chết trong buồn bã được, nhất định là sẽ rất vui vẻ đấy!

10. Tha thứ người làm bạn tổn thương

Tha thứ là một điều khó khăn, nhất là đối với những người bạn yêu thương nhưng lại làm bạn đau đớn. Tuy nhiên, để chết một cách thanh thản, bạn cần phải tìm cách để trái tim bạn tha thứ cho những gì họ đã làm với bạn, cho dù điều đó có khó khăn đến đâu.

11. Thực hiện được mục tiêu và ước mơ

Mỗi người đều có mục tiêu và ước mơ riêng của mình. Những người làm việc chăm chỉ để đạt được những mục đích đó và trải nghiệm giấc mơ của mình là những người mỉm cười khi nhắm mắt xuôi tay.

12. Yêu

Yêu là một cảm giác tuyệt vời không thể diễn tả được bằng lời. Cho dù nhiều người nói rằng họ không cần tình yêu, họ có thể đang sai lầm và không cảm nhận được tình yêu xung quanh mình. Gia đình, bạn bè, người yêu, thậm chí là thú cưng, ai cũng đang yêu và được yêu cả. Hãy để tình yêu lấp đầy trái tim bạn nhé!

13. Để người khác yêu bạn

Người yêu người, sống để yêu nhau - chẳng phải là điều hạnh phúc nhất thế gian sao?Ảnh: Tumblr.

Cũng quan trọng như khi bạn yêu người khác, hãy để họ yêu ngược lại bạn. Tương tự như vậy, nếu bạn giúp đỡ, quan tâm đến người khác, hãy để họ có cơ hội được giúp lại bạn. Tình yêu và sự chia sẻ nên được lan toả, đúng không?

Gaby (theo LifeHack)

angel1412 thế cậu biết chưa? :3 Tớ chỉ mới "thích" thôi :3

rancute5483 Thích lẽ nào lớn lên ko tiến triển thành tình yêu.
Tớ chắc 100% sau này cậu có gia đình, mà lấy chồng thì dĩ nhiên fải bik "yêu", thế thôi =))

12, 13 đến khi nào mình mới làm được điều này để được chết trong hạnh phúc đây =))=))

1,3,4,6,7,8,10,12,13 :v

Khỏi nói cũng bít ta sẽ chết trong cô đơn và buồn

Quay lại