10 món ngon "nhắc là thèm" của thành phố Nam Định

Ừ đúng đó, nhưng sao mình không mập mới chết chứ?
Chinh vi the ma may nguoi kieu nay moi ko map, vi khi an cai gi chi nhu an huong an hoa thoi, kieu thuong thuc, co an cho no cho du dau sao beo duoc...:D

Red: ngay truoc chi cung the thoi, nhung chuyen dau lai vao do ca, cu the di, hom nao dan em di an :p

Nam Miên =)) chuyện của em chắc ko xong rồi
ờm, hôm nào nha ^^

Nói về "Phở"....
Thì chẳng phở nào ngon bằng phở Hà Nội..^O^||3
Theo nhận xét của nhiều cá thể :D

Lan Thanh ok, nếu chị muốn :3 hẹn gặp chị ở SG chứ tụi em ko xuống Long An nha :))

Nói về "Phở"....
Thì chẳng phở nào ngon bằng phở Hà Nội..^O^||3
Theo nhận xét của nhiều cá thể :D

ưNói phở ngon sao lại măm sandwich :))

Lan Thanh Cái icon đó chủ ý là muốn người khác liên tưởng đến chuyện ăn uống chứ đâu có ý nói là ăn món gì đâu......Bắt bẻ nhau "woai`"

Lan Thanh Cái icon đó chủ ý là muốn người khác liên tưởng đến chuyện ăn uống chứ đâu có ý nói là ăn món gì đâu......Bắt bẻ nhau "woai`"

Tui chọc đó mà:D

Lan Thanh

món nào nhìn cũng thấy thèm, thật sự thì mấy món này ở miền Nam mình cũng có nhưng mỗi miền có đặc trưng khác nhau nên cũng muốn được ăn 1 lần.

Có một câu chuyện như này: Hơn bốn năm trước khi mình sống ở thành phố này, mình có ăn một món vô cùng ngon, mùi vị của nó ngon nhất chưa từng thấy, làm mình nhớ mãi: món trứng vịt rim thịt kèm húng lìu...( Giá 7k 2 quả, thời điểm đó chắc cũng coi là đắt). Mặc dù lâu nay mình có ăn lại món thịt kho trứng của người Nam nhưng mùi vị đó vẫn là ngon nhất.

P/s: Hình như đó là một cửa hàng đồ ăn sẵn trên đường Lê Hồng Phong thì phải, gần trường chuyên Lê Hồng Phong.

Quay lại