10 lời khuyên để bắt đầu mối quan hệ kinh doanh kéo dài

kimthy102

Thành viên
b6pljNsODqL3SKuDvFXLbba8KPgsdruNMHfro0SSsdL0jVL-cNd88Xg8dl6Lv0P_8oCU_PXeiWE_mD3OCOINhtQo6ifIZUzYHdubiyHXXb2GR4-YB_c2befUP7Te6YvNkErG58jX

1. Các trò chơi của đủ cứng, mà không đánh bại chính mình lên

Nếu bạn nói với mình, "oh Tôi không giỏi trong việc này, mạng là luyện ngục trên trái đất", nó sẽ hiển thị trên khuôn mặt của bạn và ngôn ngữ cơ thể của bạn. Căng thẳng đẩy lùi tình bạn; ai muốn một người bạn mới căng thẳng? Không, bạn muốn có một người bạn thoải mái người cảm thấy tốt để được xung quanh.

2. Nếu bạn đang lo lắng, đó sớm

Điều cuối cùng phát triển mạng lưới thần kinh in catalogue | muốn là để làm đi bộ vào một căn phòng nào đó đã nhảy với tiếng ồn và năng lượng. Nếu bạn đạt được điều đó sớm, bạn có thể làm cho căn phòng, chứ không phải là cảm giác mà bạn đang có để thâm nhập vào nó.

3. Hãy là một con lửng sắc nét

BK: "Hãy nói cho mình sự thật này: người bạn thân nhất của tôi đã từng là một người xa lạ. Nếu bạn thực hiện một cách tiếp cận như một người bạn mà họ có nhiều khả năng để trở thành một người bạn. Vì vậy, bằng đốm tên trên huy hiệu phiếu quà tặng | của họ, tôi có thể nói 'Hi Glenn, làm thế nào bạn đang làm gì? "Như tôi đã biết bạn, và nó đặt người khác thoải mái. Hầu hết mọi người muốn nói chuyện, họ chỉ tìm thấy nó khó khăn bắt đầu. "

4. Định vị & đạo cụ

BK: "Nếu bạn đang đứng gần cà phê, hoặc trong một hotspot Canape, sau đó bạn có thể bắt mắt của một ai đó và nói điều gì đó giản dị như thế, 'thực sự cần caffeine ngày hôm nay, nó rất bận rộn ở đây' hoặc 'những món ăn nhẹ canapé là rất lớn. Tôi sẽ bắt tay của bạn nhưng những ngón tay của tôi là tất cả các nếp '- bất cứ điều gì đó là một chút kỳ quặc sẽ là in bang ron | khởi đầu tốt. Cung cấp bàn tay của bạn không quá dính, cung cấp một cái bắt tay với một nắng chào, ánh mắt tốt và giới thiệu về mình bằng tên của bạn ... âm thanh cơ bản, nhưng nó dễ dàng để có được sai.

5. Người đầu tiên, doanh nghiệp có thể

"Quên chuyện bán: đó không phải là mục tiêu của bạn. Mạng không phải là một cuộc phỏng vấn việc làm. Đặt cho mình nhiệm vụ cố gắng học một cái gì đó từ tất cả mọi người bạn gặp. Đó sẽ là tự nhiên hơn nhiều so với cố gắng để tìm góc độ để lớn lên chính mình. Nhận được cơ hội để chơi giáo viên làm cho mọi người cảm thấy khôn ngoan, mà làm cho chúng tốt về bản thân - và những người làm cho bạn cảm thấy tốt là những người bạn muốn nói chuyện với một lần nữa in poster | . Đi vào mỗi cuộc gặp gỡ với một tâm tìm hiểu và chính sách nghiêm ngặt của thực sự lắng nghe, không chỉ chờ đợi đến lượt của bạn để pitch ... đặt câu hỏi thông minh, những người mà mở rộng các cuộc thảo luận và mở khóa thêm nhiều kiến thức. Bạn muốn làm cho những người bạn đang nói chuyện với cảm giác như họ là những người ít bạn quan tâm, trong toàn bộ địa điểm. Và lần bạn với họ, hãy chắc chắn rằng chiếc nhẫn thật. "

6. Hãy cho và phục vụ

Một trong những cách tốt nhất để làm cho bạn bè tại các hội nghị và các cuộc gặp gỡ là để làm cho mình hữu ích.

7. Hãy chắc chắn rằng thẻ của bạn là công việc kinh doanh

Danh thiếp là một lĩnh vực mà nhiều doanh nghiệp nhỏ và dịch giả tự do đang thiếu một thủ thuật, thông qua sự ngây thơ và thiếu nỗ lực. Ben Kench thu thập hàng ngàn thẻ của người dân trong một năm, vì vậy ông biết những gì nó cần để đi ra trên đầu trang của cọc.

8. lối ngoại giao cho núm vú cao su

BK: "Nếu bạn đang mắc kẹt chuyện với ai đó bạn cảm thấy không có kết nối in brochure , và bạn không muốn làm kinh doanh với, sẽ có một điểm khi bạn cần phải lùi lại một cách duyên dáng. Bạn có thể làm điều này bằng cách cung cấp để giúp họ tìm thấy một người nào đó thích hợp hơn để nói chuyện. Hỏi những người mà họ đến để thấy - hoặc nếu họ biết bất cứ ai khác ở đây - sẽ gửi ra thông điệp đó là thời gian để di chuyển trên. Nếu họ không có những gợi ý, bạn có hai lựa chọn. Hãy hỏi một lần nữa, và hướng dẫn họ trên những con người của sự lựa chọn, hoặc nói "chúng tôi đang ở đây để mạng, và đó là thô lỗ của tôi để hog bạn -. Bye"

9. Nếu bạn không theo dõi, đó là không có giá trị đi

Nếu bạn đang bị xúc phạm bởi những lời nói thô lỗ, nhìn đi bây giờ ...

BK:. "Khi tôi huấn luyện trên mạng, tôi giảng nghĩa thần chú, FUK CNTT Đó là một từ viết tắt vay mượn từ một người bạn rất tốt của tôi, Will Kintish, mà đứng để theo dõi, giữ liên lạc - đây là huyết mạch thực sự của mạng. theo dõi là nơi mà các mối quan hệ là giả mạo. Nếu bạn không theo dõi, bạn không nên bận tâm đi đến các chức năng mạng. Nhưng nếu bạn giữ liên lạc, gửi khoảng năm 'chạm' trên sáu tháng, lần sau khi bạn chạm vào người, sự tương tác sẽ như thế nào bạn biết họ. Nếu đã có một sự đối thoại rõ ràng, một cái gì đó bạn đã có để chia sẻ hoặc muốn tìm hiểu thêm về, theo dõi trên đó. những người khác, gửi cho họ một email nói với họ bạn không sẽ bắn phá chúng, nhưng bạn muốn gửi một số công cụ một lần trong một thời gian. "

10. Bạn muốn nhận bản tin tốt hay tin xấu?

BK: "Một số 'năm chạm' sẽ bao gồm việc gửi một bản tin Điều quan trọng là phải đảm bảo rằng bạn là đáng đọc nội dung tiếp thị là tất cả các cơn giận dữ và nó về việc không thuộc về nhựa thông, chứ không phải cho đi một cái gì đó mà mọi người sẽ đánh giá cao, trong.. hy vọng rằng họ sẽ yêu cầu nhiều hơn vì vậy, làm cho bản tin của bạn thú vị trong và ngoài chính nó -. tin tức công nghiệp, quan điểm, lịch sự kiện mà bạn đang đi để được tham dự Như mọi khi, hãy thử và được tươi và một chút ban đầu..

Quay lại