10 CÂU NÓI SIÊU KINH ĐIỂN CỦA THẦY CÔ

Chuột_Holmes

I love Ksv,I love Chuột_Holmes
Thành viên thân thiết
10 CÂU NÓI SIÊU KINH ĐIỂN CỦA THẦY CÔ
1. "Nhìn sách làm cái gì? Nhìn bảng! Nhìn bảng làm cái gì? Nhìn tôi đây này! Nhìn tôi làm cái gì? Nhìn sách ấy" >>> "Cô em em đau não quá!".

2. "Đây là câu gỡ điểm cho các em đấy. Tôi nghĩ nó không khó. Còn các em nghĩ nó khó hay dễ là còn tùy thuộc vào độ hiểu bài và chăm chỉ".

3. "Nào, các bạn nhìn lên bảng nhé. Bạn kia, nhìn bạn cười vui như thế, lên bảng giải câu này cho thầy nào. Ôi, bạn bên cạnh cười còn vui hơn, cũng lên luôn nào!".

4. "Hôm nay là ngày 31 nhỉ? Vậy cô mời bạn có số thứ tự 31 lên bảng nhé".

5. "Câu này là câu gỡ điểm!". Không ai giơ tay à? Rồi, câu tiếp theo nhé.... "Cái lớp này là ồn ào nhất khối. Cái câu này, dạng bài này, tôi đã dạy rồi mà".

6. "Kiểm tra hết giờ làm bài thì nộp bài ngay nhé, không được quay cóp. Tất cả ngẩng đầu hết lên".

7. "Trò này, dậy nào! Nhìn thầy một cái rồi ngủ tiếp. Không trò tốt nghiệp rồi cũng không biết giáo viên Vật lý của trò là ai".

8. Khi dọn vệ sinh: "Trường học cũng là nhà của các em".

9. Khi đi học muộn: "Mấy em coi trường học là nhà mình đấy à".

10. "Câu này chắc chắn không chọn A, C cũng quá hiển nhiên, D cũng không cần phải nói đến, nên đáp án đúng là B".

công nhận 10 câu nói này đúng là kinh điển đối với các bạn học sinh hì hì

Câu này là câu gỡ điểm!". Không ai giơ tay à? Rồi, câu tiếp theo nhé.... "Cái lớp này là ồn ào nhất khối. Cái câu này, dạng bài này, tôi đã dạy rồi mà

Tất tần tân mình gặp qua. Vui bá đạo luôn

Quay lại