9 sự thật 'ngã ngửa' về XY

heokool

Cà rốt, trứng hay hạt cà phê?
Thành viên thân thiết
Khi bị khước từ lời tỏ tình hay bị “đá”, con trai cũng vô cùng đau khổ và tuyệt vọng, thậm chí còn kinh khủng hơn cả con gái.

1. Thích cưng nựng

Đừng để vẻ ngoài cứng cỏi của các bạn ấy đánh lừa con gái nhé. Phần lớn con trai đều thích được nựng nịu và âu yếm chẳng kém gì con gái; thậm chí, đó còn là điều khiến họ thấy hạnh phúc nhất trong một cuộc tình. Và nếu chẳng may tình yêu tan vỡ thì đó cũng chính là điều khiến con trai tiếc nhớ nhất. Chính vì thế, đừng ngại ngần âu yếm và cưng nựng “một nửa” của bạn, con gái nhé. Người ấy hẳn sẽ rất xúc động, cảm kích với điều đó ^^.

2. Thích “buôn dưa lê”

Con gái luôn bị mang tiếng xấu là thích “buôn dưa lê, bán dưa chuột”. Sự thật là các chàng trai cũng thích “tám” chẳng kém gì con gái. Họ có thể “nấu cháo điện thoại” hàng tiếng đồng hồ về những chủ đề trên trời dưới biển nếu có người “hợp cạ” và sẵn sàng lắng nghe họ nói đấy.

3. Quan tâm đến vẻ bề ngoài

Bạn nghĩ rằng đã là con trai thì các bạn ấy chẳng phải nhọc nhằn lo lắng đến vẻ bề ngoài giống như con gái chúng mình? Bạn nhầm to rồi đấy. Con trai cũng rất căng thẳng và tốn nhiều nơ ron thần kinh trong việc lựa chọn trang phục, đặc biệt là mỗi khi tham dự sự kiện gì quan trọng, như đám cưới bạn bè chẳng hạn. Có những XY còn đầu tư nguyên một bộ cánh mới toanh và xịt nước hoa thơm nức khi đi hẹn hò nữa cơ. Và các bạn ấy cũng vô cùng căng thẳng nếu trên mặt bỗng nhiên xuất hiện “mầm tình

4. Thẫn thờ khi con gái ngó lơ

“Tớ không thích việc bạn ấy 'bơ' tớ. Tớ có nên chạy đến chỗ bạn ấy và hỏi thẳng 'tại sao bạn lại không trả lời mình'?” – một XY băn khoăn khi bị “người trong mộng” phớt lờ. Giờ thì con gái đã thấy sức mạnh của mình chưa nào? Chỉ cần “a kiêu” một chút thôi là bạn có thể làm “một nửa thế giới” khốn khổ và thẫn thờ lắm đấy; thậm chí họ còn phải đi xin tư vấn của bạn bè nữa cơ ^^.

5. Có những người bạn xấu tính, nửa bạn nửa thù

Đừng tưởng rằng chỉ có cánh con gái mới tồn tại kiểu tình bạn “lửng lơ con cá vàng” nửa bạn nửa thù. Thực tế con trai cũng vậy, họ cũng có những người bạn mà bên ngoài thì tỏ ra thân thiết và tốt bụng nhưng trong lòng thì lại chứa đầy ý xấu. Suy cho cùng thì con trai cũng là người mà.

6. Thích xem phim và các chương trình truyền hình của con gái

Rất nhiều người nghĩ rằng con trai hoàn toàn dị ứng với những bộ phim “sến” như phim Hàn Quốc. Nhưng sự thật là có không ít XY mê tít những bộ phim lãng mạn sướt mướt, và họ cũng sụt sùi chẳng kém gì XX trước những cảnh cảm động. Bạn cứ thử để ý mà xem.

7. Bối rối với “ch.uyện ấy”

Bạn cho rằng chỉ con gái mới cảm thấy bối rối và ngượng ngùng khi thoát y lần đầu trước mặt “người ấy” hoặc nói cho “người ấy” biết bạn muốn gì? Sai rồi nhé, bởi con trai cũng bối rối chẳng kém gì chúng mình đâu con gái ạ. Có thể họ phải cố tỏ ra bình tĩnh, tự tin, thậm chí cố tỏ ra ta đây đầy kinh nghiệm...

8. Theo dõi Facebook của “đối phương”

Đừng để bị đánh lừa bởi sự lạnh lùng của con trai nhé con gái. Không phải chỉ các XX mới có thói quen ngồi hàng giờ trước máy tính hay điện thoại để theo dõi nhất cử nhất động trên Facebook của “đối tượng” đâu. Cánh XY cũng làm y như thế đấy. Chỉ có điều họ không nói cho bạn biết mà thôi. Vì vậy, nếu muốn nhắn gửi thông điệp gì đến “người ta”, bạn hãy sử dụng Facebook một cách thông minh.

9. Tan vỡ trái tim sau chia tay

Khi bị khước từ lời tỏ tình hay bị “đá”, con trai cũng vô cùng đau khổ và tuyệt vọng, thậm chí còn kinh khủng hơn cả con gái. Có những bạn mất hàng năm trời mới gượng dậy được, thậm chí có nhiều bạn còn bị trầm cảm. Vì thế, con gái đừng nghĩ rằng cánh con trai luôn ổn sau mỗi lần tan vỡ nhé. Các bạn ấy cũng có cảm xúc mà.

Theo Ione

Quay lại