7 thói quen hủy hoại sức khỏe mùa hè

Awake Your Power

Thành viên
7 Thói quen hủy hoại sức khỏe mùa hè
1/ Duy trì niềm tin "sa đà" về mùa hè:
Bạn tin rằng:
Mùa hè, thời gian tuyệt vời để bạn ném hết đống sách vở xuống…gầm bàn?
Mùa hè, thời gian tuyệt vời để bạn…ăn hết sức, chơi hết mình và ngủ quên ngày tháng?
Và yên tâm nhé, niềm tin này sẽ dẫn đến những hoạt động “giúp” bạn có một mùa hè giống hệt mùa hè năm trước. Liền sau đó là bạn sẽ bước vào năm học mới như một “bóng ma giảng đường”.

2/ Sa đà với Tivi, máy tính, "táo":
Với niềm tin trên, bạn bắt đầu theo dõi The Voice thường xuyên hơn, xem anh Kim Bum nhiều hơn, facebook hay chơi games xuyên màn đêm. Để rồi, bạn quên luôn việc trò chuyện với bạn bè, người thân, thậm chí trở thành cô nàng, anh chàng “mèo ú mũm mĩm”, “dori” đãng trí.

3/ Thức quá khuya:
Không còn áp lực bài vở, không còn áp lực dậy sớm mỗi sáng để đến trường, bạn tình nguyện trở thành “cú đêm” để lặn ngụp trong những việc vô bổ. Để rồi, da khô, mặt mụn, mắt “panda”, và trí nhớ “dori”.
4/ Ngủ nướng:
Do thiếu ngủ, mệt mỏi, bạn thoải mái cho mình “tập yoga” một tư thế liên tục trong 12 đến 20 tiếngvào ngày hôm sau. Thế là đồng hồ sinh học bị đảo lộn 180 độ, trí nhớ bị sa sút, đau đầu, “lờ đờ con cá cờ” khi tỉnh dậy.

5/ Bỏ bê việc tập thể dục:
Tập thể dục vốn đã khó, tập thể dục trong mùa hè lại càng thử thách. Từ những thói quen trên, cũng như niềm tin lệch lạc về mùa hè thì bạn không bao giờ ưu tiên cho việc rèn luyện sức khỏe. Điều này chẳng khác gì chương trình “tiếp sức mùa hè” để bạn càng bị mất cân bằng.
6/ Ăn uống không lành mạnh:
Bạn thích hội hè, tụ tập?
Mùa hè là cơ hội tuyệt vời để vui chơi cùng bạn bè. Với tâm trạng phấn khởi, lạc quan, bạn bắt đầu ăn không kiểm soát, ăn đồ nướng, nhiều dầu mỡ, uống rượu, uống bia, cà phê, thuốc lá, tích cực “ăn uống về đêm”. Đây chắc chắn là cách hiệu quả nhất để bạn tra tấn dạ dày, hệ tiêu hóa của mình rồi đó.
7/ Quên trau dồi bản thân:
Đó là sự khác biệt. Và bạn sẽ không ngạc nhiên khi sau đó, bạn có khả năng khởi động học kỳ tiếp theo với tất cả năng lượng, sự háo hức, sự nhiệt tình và gặt hái những kết quả không bao giờ thuộc về “mọi người”.

Theo danhthuctiemnang.com.vn

7 cái thì có 3 cái giống mềnh :KSV@09:

Quay lại