4 câu hỏi thiệt là GENIUS để tiếp sức cho 1 cuộc giao tiếp tiếng anh thành công

thiletran03

Banned
Bạn có bao giờ FEEL LIKE là mình thực sự muốn nói chuyện lâu hơn với một ai không, nhưng bạn lại không SURE hải nói gì cho nó INTERESTING?

Có phải bạn thường cảm thấy ngại nói hoặc hỏi điều gì đó IF bạn biết rằng mình chưa sử dụng chúng THE RIGHT WAY?

Nếu bạn không biết cách để CONTINUE cuộc trò chuyện sao cho khéo thì nó sẽ END rất nhanh chóng. Bạn không thể lúc nào cũng trông chờ vào CONVERSATION PARTNER của mình để nỗ lực hết mình để giữ cho mạch trò chuyện được liên tục.

Điều đó gây mệt mỏi cho họ và mình không chắc là họ sẽ muốn COME BACK TO nói chuyện với bạn lần nữa!

Đó chính là REASON tại sao một người nói chuyên thú vị và hài hước. AT LEAST bạn nên thêm 5 QUESTIONSPHRASES vào bộ dụng cụ tiếng Anh của bạn.

————————

OK, các bạn đã READY chưa nào? Đề xuất của mình cho các bạn là REVIEWREPEAT từng câu hỏi này. Hãy tưởng tượng khi nào và với người nào mà bạn có thể sử dụng chúng tiếp theo! Nếu đã thấy OPPORTUNITY thì hãy sử dụng ngay AS SOON AS POSSIBLE!

1/ WHAT BRINGS YOU HERE?

Đây sẽ là một câu hỏi tuyệt vời để dùng khi bạn đang ENGAGE khi giao tiếp với những người mà bạn mới gặp.

Tuy nhiên bạn cũng nên ứng biến và làm cho câu hỏi trở nên SPECIFIC hơn tùy thuộc vào SITUATION.

Ví dụ:

· What brings you here to New York City? - Điều gì đưa bạn đến với thành phố New York này?

· What brings you here to this company? - Điều gì mang bạn đến với công ty này?

· What brings you here to this event? - Điều gì mang bạn đến với sự kiện này?

2/ WHAT ARE YOU WORKING ON (THESE DAYS)?

Nói về công việc hằng ngày chưa bao giờ là một chủ đề BORING đối với các đồng nghiệp của bạn. HOWEVER, bạn cũng có thể hỏi những NEW FRIENDS của bạn câu hỏi này.

Nên tốt nhất là đừng LIMIT tình huống cỏ thể sử dụng được, các bạn nhé!

Bạn có thể tìm hiểu thêm về các PROJECTSTASKS mà đối tác trò chuyện tiếng Anh của bạn muốn nói và chia sẻ với bạn. Bạn có thể thấy giữa bạn và họ có nhiều điểm cung hơn là bạn nghĩ đấy.

3/ TELL ME ABOUT _____

Đối với cách sử dụng câu hỏi này, bạn sẽ phải hơi CREATIVE 1 chút và tự mình điền vào BLANK SPACE bất cứ câu gì mà bạn cho là SUITABLE.

Ví dụ:

· Tell me about yourself… your job… the traditional food from your country. – Hãy kể cho tôi nghe về bản thân ... công việc của bạn ... món ăn truyền thống từ đất nước của bạn.

Bạn nên sử dụng cụm từ này như là một cách để FIND OUT thêm thông tin và làm quen với đối tác của bạn tốt hơn.

4/ WHAT DO YOU NEED HELP WITH?

Mình là mình hơi bị LIKE câu hỏi này bởi vì dây là một cách tuyệt vời để hiểu cách bạn có thể giúp mọi người.

HELPING mọi người là một cách tuyệt vời để CONTINUE cuộc trò chuyện của bạn và tìm hiểu họ kỹ hơn.

Có thể bạn sẽ tìm ra rằng bạn có những SKILLS mà họ cần, hoặc có thể bạn sẽ biết ai đó có thể giúp họ!

Bạn hãy thử ASK THIS QUESTIONS và bạn có thể ngạc nhiên về những gì bạn có thể học và GAIN được.

————————
Để biết được các thông tin và bài viết hữu ích hơn để giúp bạn IMPROVE tiếng Anh giao tiếp rõ rệt. Bạn có thể dành chút thời gian link sau để được kiểm tra trình độ miễn nhé:
Mã:
https://bit.ly/Tư_Vấn_Miễn_Phí_Ngay
————————

Các bạn thông cảm do trang không cho đăng link trực tiếp nên mấy bạn chịu khó copy Code rồi quăng lên google nhé. Thanks các bạn nhiều!
------------------------
UNITED ENGLISH OF SAIGON
CN1: 10/18, Xuân Diệu, P4, Q. Tân Bình, TPHCM
CN2: 4/2 Đinh Bộ Lĩnh, P.24, Q. Bình Thạnh, TPHCM
Website: ues.edu.vn
Hotline: 0126.980.7648 – 01697112648

Quay lại