3 thực phẩm gây nguy hiểm cho bà bầu

Vàng Anhh

Thành viên
Những bà bầu luôn lo lắng về những thực phẩm hàng ngày mình ăn, có ảnh hưởng tới sự phát triển của trí tuệ và thể chất của con mình không ? Thông tin mà bạn tham khảo trên mạng, không thật sự tin tưởng để làm theo. Vậy trong bài viết hôm nay, chúng tôi xin nêu ra một số thực phẩm mà 3 thực phẩm nguy hiểm không nên ăn khi bạn mang thai. Giúp bạn yên tâm cho sức khỏe của bạn và con bạn

Pho mát mềm nguy hiểm cho bé

Pho mát mềm làm bằng sữa không tiệt trùng, chứa nhiều vi khuẩn listeria, có thể gây nguy hiểm cho con bạn và chính bạn. Hãy lựa chọn kỹ sản phẩm pho mát, đọc kỹ nhãn mác có được tiệt trùng hay không ? Nếu nghi ngờ sản phẩm gây nguy hiểm cho mình và con mình , hãy hỏi thật kỹ trước khi sử dụng

Tránh xa thịt tái chứa vi khuẩn độc hại

Thịt tái trong bánh mì bít tết và bánh kẹp thịt chưa chín hoàn toàn chứa vi khuẩn oxoplasma và các vi khuẩn khác. Gây nguy hiểm cho con bạn và thậm chí kể cả bạn. Tránh xa những thực phẩm thịt tái. Thực phẩm phải được nấu chín hoàn toàn, nhiệt độ tối thiểu phải đạt 145 F đã thái toàn bộ, 160 F đối với thịt cắt như hamburger, và 165 F đối với thịt gà. Để biết thêm kiến thức bảo vệ bé và bạn, bạn hãy tới tiệm đệm lò xo túi Acnes của chúng tôi. Để chúng tôi cung cấp thêm thông tin cho bạn

Cẩn trọng với nước ép trái cây

Nước ép trái cây ở quán bar, nhà hàng chưa được thanh trùng, chứa nhiều vi khuẩn độc hại gồm: salmonella và E. coli. Nên sử dụng các loại nước ép trái cây đã được thanh trùng, nhãn mác xuất xứ đàng hoàng. Để bảo vệ cho con bạn không bị vi khuẩn tấn công

Để bảo vệ sức khỏe con bạn toàn diện từ lúc mang thai cho tới lúc bé chào đời. Bạn hãy tránh xa những thực phẩm mà chúng tôi kể trên. Giúp bảo vệ sức khỏe cho cả bé và con bạn. Cần thêm tư vấn về sức khỏe khác nữa, bạn hãy tới các cửa hàng đệm bông ép của chúng tôi. Chúng tôi luôn sẵn sàng cung cấp thêm thông tin cho bạn

Xem thêm: đệm bông ép có tốt không

Quay lại