9 tuyệt chiêu cho cô nàng thất tình

quynhthu

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Bạn mới chia tay người yêu, bạn đang đau khổ nước mắt ngắn dài vì thất tình? Hãy nghía vô đây để làm mới tâm trạng nào.

1. Luôn nhìn về phía trước, không quay đầu, giữ tự trọng
Vẫn biết không phải ai cũng làm được điều này. Yêu một người là dành toàn tâm toàn ý cho người ấy, vậy mà giờ đây, tình yêu tan biến, chỉ còn lại con số không. Có muốn cũng rất khó để "không quay đầu lại", nhưng điều đó không có nghĩa là không thể. Bạn sẽ làm được điều đó nếu bạn thực sự quyết tâm.
"Không cần phải đi tìm, không cần phải liên lạc, không cần phải quan tâm lo lắng đến người ấy. Mặc dù có thể tôi cũng sai (con người ai mà không sai bao giờ); mặc dù tôi cũng có khuyết điểm (là người có ai mà không có khuyết điểm), nhưng tôi cũng có lòng tự trọng của mình. Tôi sẽ làm theo lòng tự trọng của mình. Tôi sẽ hướng về phía trước, sẽ ngẩng cao đầu mà đi, và sẽ tự tin vì điều đó", một bạn giấu tên đã làm được điều đó một cách thành công đấy các girl ạ.
2. Thể hiện cảm xúc thích hợp
Đừng để cho nỗi đau khổ, áp lực, phẫn nộ thường trực tích tụ trong lòng mà ảnh hưởng đến sức khỏe bản thân. Nếu bạn muốn khóc, khi tắm hãy bật to vòi nước thật to, bạn sẽ được tha hồ khóc mà không sợ ai nghe thấy. Muốn hét, bạn hãy tìm một nơi không có người, rồi lấy "hết sức bình sinh" mà thỏa sức hét. Muốn đánh đập, giận dữ, bạn hãy đóng cửa lại và thoải mái làm gì bạn thích. Muốn nói chuyện, bạn hãy tìm một người bạn tốt biết cảm thông để chia sẻ trút bầu tâm sự với họ. Nhưng khi trút hết rồi, cũng nên chú ý, đừng làm gì quá mức để họ bị tổn thương lây nhé, hihi!
3. Làm ra vẻ không quan tâm
Mặc dù thật khó để làm ra vẻ như không có gì, vậy thì bạn có thể nghĩ như thế này xem sao: “Anh ấy không quan tâm mình, tại sao mình lại phải quan tâm anh ấy”, hoặc “Cách tốt nhất đối với người đã phụ bạn là hãy sống thật tốt cuộc sống của chính bạn"; hoặc "Bạn muốn tôi sống những ngày đau khổ? Tôi sẽ không để bạn được như ý"... Những cách này có thể giúp bạn không bị rơi vào vòng xoáy xấu của cảm xúc.
Hãy xóa hết mọi dấu vết liên quan đến anh ấy đi bạn nhé! Ảnh minh họa: Internet.4. Hủy bỏ các "dấu vết" của anh ấy
Hãy lọc hết tất cả những món quà anh ấy tặng bạn cất chúng một nơi thật kỹ, hoặc bỏ luôn cũng đi cũng chẳng hề gì. Đồng thời, bạn cũng không nên tới những nơi trước đây hai người thường đến, để hạn chế tối đa việc làm tổn thương tình cảm, khiến bạn rơi vào lạc lõng buồn bã vì phải... nhớ về tình xưa.
5. Cầm lấy bút và giấy, chỉ ra điểm tốt và xấu của người ấy
Nếu điểm xấu của anh ấy nhiều hơn điểm tốt, như vậy hà cớ gì bạn phải quan tâm đến anh ấy, đúng chưa?
Nếu anh ấy nhiều điểm tốt hơn, vậy thì cũng đừng vội lo lắng, bạn còn có thể gặp nhiều người hấp dẫn, tốt hơn cả anh ấy nữa cơ.
Nếu anh ấy chỉ có điểm tốt không có điểm xấu, vậy thì bạn nên check lại một số điều dưới đây: Anh ấy là người hoàn mĩ? Trên đời này có người hoàn mỹ thật sao? Bạn là người mù quáng? Không phải bạn không hiểu anh ấy, mà là bạn đang bị lý tưởng hóa hình tượng của anh ấy (Đây là do bản thân bạn tự tạo ra hoặc là anh ấy đang giả tạo mà thôi). Tình yêu như vậy thường không thực tế, không bền chặt, sẽ rất khó để tồn tại và bền lâu mãi mãi. Vì vậy, tốt nhất bạn chia tay càng sớm càng tốt, hì.
6. Tham gia hoạt động, đi chơi với mọi người
Mở tiệc, đi chơi, đi khiêu vũ, xem biểu diễn, đánh cầu lông… Các hoạt động mà có càng nhiều người tham càng tốt. Đồng thời, bạn cũng nên tăng cường giao lưu trò chuyện với mọi người, cùng họ kể những câu chuyện vui hài hước, để cùng nhau cười vang. Những lúc như thế, tâm trạng bạn sẽ nhanh chóng vui vẻ và con tim sẽ sớm được hâm nóng trở lại đấy bạn iu ạ, hehe!
Tại sao bạn lại không đi du lịch đâu đó cùng nhóm bạn thân của mình nhỉ? Ảnh minh họa: Internet.
7. Đi du lịch ở đâu đó
Tham gia đoàn du lịch hoặc cùng với nhóm bạn đi chơi đâu đó hoàn toàn mới và xa lạ, nơi mà trước đây hai người chưa từng đặt chân tới. Con người cũng như cảnh vật của nơi khác sẽ khiến tâm trạng bạn thay đổi, tươi mới hơn. Nhìn thấy không gian rộng lớn, trong lòng bạn cũng sẽ nảy sinh những cảm nhận mới, mọi phiền não cũ sẽ bị thu nhỏ lại.
8. Liên lạc với những người bạn cũ
Trong thời gian yêu, "coi nhẹ" tình bạn là điều khó tránh khỏi. Giờ đây, khi đã quay trở về trạng thái "đơn phương độc mã rồi", bạn nên dành thời gian để "hỗi lỗi" với những người bạn ấy. Tất nhiên, người bạn ấy phải thật hiểu bạn, không trách bạn, luôn bao dung và sẵn sàng ở bên bạn, chia sẻ với bạn mọi người là tốt nhất. Bởi khi ở bên người bạn như thế, bạn có thể tự do thoải mái tỏ hết lòng mình mà không cần phải ngại ngùng, xấu hổ. Đảm bảo kết quả thu lại sẽ khiến bạn ngạc nhiên bất ngờ đấy!
9. Đầu tư vào học tập và làm việc
Khi yêu dễ phân tâm, single rồi, bạn sẽ có rất nhiều thời gian để chuyên tâm vào học tập và công việc đúng không? Xem nào, bạn hãy biến đau thương thành hành động nhé. Hãy nỗ lực hơn nữa để có một tương lai tươi sáng hơn. Bạn biết đấy, khi cánh cửa này đóng lại, sẽ có cánh cửa khác mở ra mà.
Thế Đan

Ui, tui nghĩ nếu mình làm được theo những "tuyệt chiêu" này thì đâu còn là "cô nàng thất tình", mà đã ko còn là "cô nàng 7 tình" thì đâu cần áp dụng những "tuyệt chiêu" này:KSV@09:--->Loạn cào cào luôn:KSV@19:

ui thui :KSV@19::KSV@19::KSV@19:dù sao cuz mẽccii bồ tèo :KSV@09:

những việc này k phải khó làm cho lắm, chỉ cần quyết tâm thì sẽ làm được thôi

Hãy sống tốt, vui chơi, và học tập, làm việc thật tốt, tốt hơn những ngày trước, chẳng có gì phải ủ rũ cả,
Hok đnág, cuộc đời còn nhiều cái thú vị mà
phải sống thật hạnh phúc, thật vui vẻ để kẻ kia phải hối hận vì những gì đã làm,
Trên thế giới này đâu phải chỉ có một Adam đâu, nên đừng có phí calo vì mấy ch.uyện ấy.

ui, mình phải cố gắng lên mới được.
tự tin , vui vẻ, học tập tốt yeah
:KSV@09::KSV@09:

Ui, tui nghĩ nếu mình làm được theo những "tuyệt chiêu" này thì đâu còn là "cô nàng thất tình", mà đã ko còn là "cô nàng 7 tình" thì đâu cần áp dụng những "tuyệt chiêu" này:KSV@09:--->Loạn cào cào luôn:KSV@19:
Đúng rồi đó, nhưng mà cũng có nhiều bạn gái bản lĩnh làm được :D

Quay lại