9 điểm con gái không cần "làm quá"

Totoro

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Tất cả mọi thứ bên cạnh con gái luôn trở nên đẹp và đáng yêu hơn. Nhưng đôi khi con cái lại không cần quá…
Không cần quá xinh đẹp

Bạn không nhất thiết để phải make-up sao cho mình thật tuyệt vời trong mắt của tất cả mọi người. Hãy biết cách làm cho bản thân mình trở nên đẹp hơn, nhưng đừng quá cầu kì. Bởi mọi thứ khi giản dị và đúng với bạn thì sẽ luôn thu hút được mọi người một cách chân thật nhất.

Không cần quá điệu đà

Nhẹ nhàng và duyên dáng là vẻ đẹp của con gái, nhưng không đồng nghĩa với việc bạn trở nên quá điệu đà. Dịu dàng nhưng cũng cần phải có biết cách thể hiện sao cho đúng. Việc bạn tỏ ra quá nữ tính cũng khiến cho mọi người thấy không thân thiện và ngược lại sẽ không hài lòng với bạn.

Không cần quá rực rỡ

Xu hướng thoài trang luôn thay đổi, nhưng hãy biết cách sử dụng những bộ trang phục nào sao cho vừa đẹp nhưng lại phù hợp với bản thân và công việc nhé. Không nhất thiết lúc nào cũng phải mặc những bộ đắt tiền và sành điệu. Đôi khi chỉ một chiếc jeans với áo phông cũng khiến bạn trở nên duyên dáng và dễ thương.

Không cần quá ngoan hiền

Con gái tính tình hay sâu sắc và dịu hiền, nhưng cũng tùy từng trường hợp thôi bạn nhé. Trong những trường hợp cụ thể, vẫn cần phải thể hiện bản lĩnh của mình. Bởi phụ nữ không đồng nghĩa với yếu đuối, họ vẫn luôn có thể tự bảo vệ mình trong nhiều trường hợp.

Không cần quá sắc sảo

Bạn đừng quá tỏ ra mình là một người từng trải trước mặt ai đấy và biết hết mọi thứ. Bởi điều đó sẽ khiến họ nhìn bạn bằng một con mắt khác, với một thái độ khác. Cũng có thể đó là sự thiếu tôn trọng, hay một cái nhìn với vẻ thiếu thiện chí.

Không cần quá phức tạp

Con gái đôi khi thường hay quan trọng hóa vấn đề, vì vậy khiến mọi chuyện trở nên phức tạp hơn bản chất vốn có. Mọi thứ dưới con mắt của các nàng luôn trở thành có vấn đề. Vì vậy đừng tự tạo cho bản thân mình những điều khó hiểu, khi mà nó rất dề hiểu thôi con gái nhé.

Không cần quá đa nghi

Hãy tin tưởng vào người ấy và cả những người luôn bên bạn. Sự đa nghi của bạn sẽ làm cho tình cảm không còn được như ban đầu. và có thể bạn sẽ để tuột mất người ấy hoặc một tình bạn đẹp mà bạn đang có.

Không cần quá nhạy cảm

Con gái thường hay nhạy cảm và tinh tế. Những điều này rất đúng, nhưng đôi khi lại gây phản tác dụng đó nhé. Bởi chính sự nhạy cảm này mà con gái có thể làm cho người khác thấy có chút gì đó không thoải mái. Hãy sử dụng giác quan thứ 6 của mình sao cho hiệu quả các nàng nhé.

Không cần quá hoàn hảo

Con gái đừng bao giờ cố gắng để mình trở nên hoàn hảo trong mắt ai đấy nhé. Vì khi bạn quá hoàn hảo thì người khác sẽ cảm thấy bạn không còn điều gì để họ có thể khám phá và đương nhiên họ cũng luôn thấy sẽ không hợp với bạn, khi luôn kém bạn về mọi mặt.
Theo Mực Tím

Quay lại