9 dấu hiệu bạn đã tìm được người tri kỉ

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Chắc có lẽ chúng ta đều vẫn chưa hiểu được như thế nào là "tri kỉ". Cái ý nghĩ tìm một người hoàn hảo, đắm chìm trong tình yêu đó và ràng buộc nhau mãi mãi tất cả đều không thực tế và đó là hoang tưởng. Nhất là thời nay, tình yêu đã thành một trò chơi không hơn không kém.

Như thế nào là "tri kỉ"? Những tình yêu đến một cách tự nhiên, có duyên gặp nhau, những người có tAhể hiểu thấu được ở level cao nhất,có thể gắn bó với nhau bền chặt trong mối quan hệ và khi đó, sự lãng mạn mà cả hai tạo ra sẽ là những khoảnh khắc thật sự đặc biệt.

Vậy thì bạn đã tìm được một ai đó như thế chưa? Một nhóm các chuyên gia nghiên cứu về tình yêu và mối quan hệ giữa người và người sẽ gợi ý cho các bạn những dấu hiệu chính xác nhất khi đã tìm được người tri kỉ.

1. Hiểu được đối phương mà không cần lời nói.

Bạn có thể kết thúc câu nói của đối phương, nhấc điện thoại gọi nhau cùng một lúc, cùng cười phá lên chung một thời điểm, bất chợt thấy tin nhắn của đối phương khi có ý định nói chuyện, biết người kia muốn ăn gì... hoặc cảm thấy người kia chỉ đơn giản là một tấm gương phản diện của chính mình. Nhà tâm lý học - chuyên gia nghiên cứu mối quan hệ của con người Carmen Harra nói rằng: "Họ kết nối nhiệt thành trên mọi cấp độ của sự sống." Tình yêu không thể dựa vào giác quan thứ sáu mà được khẳng định trện sự gắn bó và đọc được suy nghĩ của đối phương.

Tác giả truyện "Ý nghĩa của tình yêu" - "Love Sense" Sue Johnson nói rằng: " Người tri kỉ sẽ đáp ứng được các tín hiệu tình yêu hay cảm xúc của ta." Họ chỉ im lặng nghe bạn tâm sự, họ chú ý vào lời nói, hành động, họ an ủi bạn bằng một cái nắm tay thật chặt, dịu dàng an ủi bạn và ôm bạn vào lòng. Không cần nói nhiều, chỉ hai cá thể hòa làm một.

2. Bỗng dưng có ý nghĩ : "Đây chính là tri kỉ của ta"

"Khi bạn hiểu, bạn biết" - đó là sự kết nối giữa hai tâm hồn. Không thể đoán trước được hay tự hỏi bản thân đây có phải tri kỉ hay không mà là chính chúng ta bất chợt có ý nghĩ :"Đây chính là tri kỉ". Thường có một dấu hiệu khi điều gì đó sắp xảy ra và người tri kỉ cũng vậy. Một giọng nói cất lên trong đầu, một cảm giác của sự công nhận, trong lòng bạn biết rằng đây là người đặc biệt nhất trong cuộc đời này.

3. Bạn cảm nhận cơ thể mình thay đổi

Đừng nghĩ về t.ình d.ục. Hãy nghĩ về cảm xúc của cơ thể. Một cái chạm tay làm tinh thần bạn bấn loạn, một cái hôn mãnh liệt làm cả cơ thể bạn tê cứng, thậm chí chỉ cần nhìn vào mắt nhau cả tay chân bắt đầu run lên. Và khi đã quen nhau nhiều năm, những cảm xúc đó vẫn không thay đổi.

4. Luôn luôn thoải mái khi ở cạnh nhau

Dấu hiệu đơn giản nhất có thể nhận ra được người bạn tri kỉ đó là có thể kết nối với nhau một cách dễ dàng ngay lập tức và tự do thể hiện chính mình mà không sợ bị phán xét. Như là lần đầu tiên hai người gặp nhau, người con trai mặc áo thun và quần xà lỏn bạn cảm thấy cực mắc cười và thú vị chứ không bỉu môi chê bai.

Đó là một trong những người sẳn sang mở lòng, cho phép bạn chạm vào những nơi thầm kín nhất để cùng bạn chia sẻ thế giới nội tâm và nhu cầu của họ.

5. Anh / cô ấy sẽ thử thách bạn không giống ai

Mối quan hệ nghiêm túc này không phải là sự tươi sáng của cầu vồng hay lãng mạn nhẹ nhàng như cánh bướm. Đừng tưởng định mệnh cho chúng ta là tri kỉ thì sẽ thuận buồm xuôi gió. Những thách thức khó khăn sẽ làm tăng “chất kết dính” tình yêu và giúp mỗii người nhận ra được cảm xúc chính xác nhất.

6. Không cùng quan điểm nhưng cùng một mục đích.

Không có nghĩa cả hai phải luôn luôn chia sẻ quan điểm và bắt ép đối phương phải giống mình. Nhiều ý kiến nhỏ bé khác nhau nhưng các giá trị về mặt nhân đức đều tương đồng. Những cặp tri kỉ vẫn luôn luôn có một mục tiêu, mục đích giống nhau.

7. Luôn có cảm giác bình yên khi bên cạnh nhau

Rõ ràng khi bên cạnh một người bình thường, bạn sẽ không cảm thấy an toàn và luôn lo lắng về mối quan hệ. Đó không phải là trường hợp của người tri kỉ. Bạn tự tin sẽ cùng đối phương xây dựng tương lai, trái tim bạn nói với bạn rằng hai người đang trong một mối quan hệ rất lành mạnh. Tin tưởng nhau, cảm thấy tự tin và thoải mái, an toàn khi thảo luận về chủ đề nào đó nhạy cảm một cách trưởng thành. Sẽ không có vấn đề gì xảy ra trong cuộc sống của bạn, khi hai người là một cặp ăn ý nhất.

8. Hai cá thể riêng biệt nhưng cùng một nhịp đập

Tất nhiên ai ai cũng sẽ có bản sắc riêng, kể cả bạn và đối phương. Cuộc sống của cả hai không sống nhau nhưng vấn đề bạn và anh/cô ấy đang cần giải quyết đều đi chung hướng. Tri kỉ sẽ dễ dàng nhận ra rằng họ là hai phần riêng biệt nhưng luôn có sự gắn kết vô hình nào đó, các vấn đề bên ngoài khó lòng phá vỡ được sự liên kết này.

9. Đã đến lúc cả hai sẵn sàng.

Hai bạn có thể đã biết nhau nhiều năm nhưng đột nhiên thấy mình đã sẵn sáng cho tình yêu vĩnh cửu này cùng một lúc. Nói đến tình yêu đích thực, thời gian chính là bằng chứng của tất cả. Nhiều cặp vợ chồng đã kết hôn gặp nhau tại trường trung học hoặc tuổi đôi mươi, bất chợt chia tay rồi lại đi vòng quanh mãi chẳng thấy nhau. Rồi một ngày, họ lại gặp nhau một lần nữa, đôi khi đó là sự kì diệu của thời gian và tình yêu nở hoa.Khi người tri kỉ của bạn đến gõ cửa, bạn đã sẵn sàng

Theo Depplus

angel1412 là người hiểu mình nhất, yêu thương mình nhất, tin mình nhất, không bao giờ bỏ rơi mình dù ở bất cứ hoàn cảnh nào, là điểm tựa vững chắc khi mình gặp chuyện không hay... Là vậy đó em.

Đang có một tên bạn thân như vậy :)
Nhưng lạ là cả hai chả nghĩ gì tới chuyện yêu đương khi mà 2 đứa quá giống nhau, đứa nào cũng có thể vác guốc hay dép vào bụng đứa kia =))
Nhưng tri kỉ dùng cho bạn thì sẽ hay hơn, ít ai nói tình yêu lắm.

nhiều bạn trẻ bây dễ ra ngoài dễ cảm nắng quá ạ

người tri kỉ khó kiếm lắm :)

Quay lại