9 cách hiệu quả để thắt chặt bụng của bạn

Ánh Minh

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Nếu cơ bụng săn chắc là một trong những mục tiêu chính của bạn, chào mừng bạn đến với câu lạc bộ, hãy tin tưởng rằng bạn không đơn độc. Chất béo dạ dày không chỉ ảnh hưởng đến ngoại hình và sự tự tin, nó còn có tác động lớn đến sức khỏe của bạn. Các bác sĩ gọi nó là chất béo nội tạng, bao gồm các cơ quan của bạn, có thể làm tổn thương nghiêm trọng đến sức khỏe của bạn, và dẫn đến một số vấn đề sức khỏe nghiêm trọng, như bệnh tim mạch và bệnh tiểu đường loại 2.

Chúng tôi quan tâm đến độc giả của chúng tôi và muốn họ luôn khỏe mạnh và có ngoại hình đẹp, đây là lý do tại sao chúng tôi chuẩn bị bài viết này cho bạn.

Có 3 khía cạnh chính bạn cần cân nhắc để đạt được mục tiêu của mình - áp dụng lối sống lành mạnh, cải thiện thói quen ăn uống của bạn và chọn phương án tập luyện phù hợp với một vài thủ thuật bổ sung.

1. Tập thể dục thường xuyên

Thiếu hụt calo có thể đạt được bằng cách tập trung vào việc ăn ít calo hơn hoặc đốt cháy nhiều hơn, hoặc cả hai đều tốt hơn. Tập thể dục là một trong những cách quan trọng để đạt được mục tiêu của bạn, nó giúp bạn mất chất béo trên khắp cơ thể của bạn bao gồm cả xung quanh dạ dày của bạn. Thêm vào đó, tập thể dục thường xuyên làm tăng sự trao đổi chất của bạn có nghĩa là cơ thể bạn sẽ đốt cháy nhiều calo hơn trước đây trong khi thực hiện hoạt động tương tự.

2. Tập trung vào toàn bộ cơ thể của bạn

Bài tập toàn thân rất tuyệt vời khi bạn đang tập luyện để giảm cân, giảm mỡ và thắt chặt dạ dày do hậu quả của nó. Hãy suy nghĩ về các hoạt động bơi lội, đi bộ, chạy bộ hoặc khởi động để đào tạo mạch. Và đừng quên tập bài tập ab như một phần của thói quen thường lệ của bạn.

Điều quan trọng là tập thể dục ít nhất 30 phút và một chìa khóa khác là giữ nhịp tim của bạn ở mức xấp xỉ 70% mức tối đa của nó. Đây là lúc cơ thể bạn bắt đầu đốt cháy chất béo thực sự. Nếu bạn không có một thiết bị để theo dõi nhịp tim của bạn, hãy sử dụng thủ thuật học cũ - tập ở một mức độ mà bạn vẫn có thể nói nhưng không thể hát.

3. Tìm một môn thể thao đồng đội

Nếu bạn cảm thấy khó khăn để ép mình tập thể dục, hãy suy nghĩ về một môn thể thao đồng đội. Điều này giúp bạn hoạt động ngay cả khi có vẻ như bạn đang vui vẻ. Nhiều nơi làm việc tổ chức các đội bóng chuyền hoặc bóng chuyền và nhiều thành phố có câu lạc bộ thể thao cộng đồng địa phương. Hãy vui vẻ, kết bạn mới, khỏe mạnh và bắt đầu giảm chất béo bụng cứng đầu đó.

4. Cắt calo

Tất cả chúng ta đều đã nghe hàng triệu lần về những gì chúng ta ăn sẽ thể hiện chúng ta như thế nào và điều đó sẽ không bao giờ thay đổi. Thật không may, bạn không thể đốt cháy chất béo, chỉ quanh dạ dày của bạn, nhưng giảm tỷ lệ phần trăm chất béo tổng thể sẽ ảnh hưởng đến bụng của bạn là điều có thể. Để giảm tỷ lệ phần trăm chất béo, bạn cần phải tạo ra một thâm hụt calo, nói cách khác, bạn nên đốt cháy nhiều calo hơn bạn nhận được từ thực phẩm bạn ăn. Giảng viên đề nghị rằng nếu bạn có thể theo một mức thâm hụt 250 calo mỗi ngày, giảm cân đó sẽ là khoảng 1 kg một tuần.

5. Bỏ đường

Đường là kẻ thù lớn nhất của bạn. Loại tồi tệ nhất là đường ẩn, đôi khi bạn thậm chí có thể không nhận ra bạn đã ăn bao nhiêu lượng đường với những gì bạn nghĩ là thực phẩm lành mạnh. Thức ăn ngâm, nước sốt xà lách, nước ép trái cây, thậm chí cả những loại vừa mới vắt, đều có hàm lượng đường rất cao. Giải pháp đơn giản là- tránh nó, thay thế cái gì khác, hoặc chỉ sử dụng trong chừng mực.

6. Bắt đầu với rau

Bắt đầu bữa ăn của bạn với rau quả là một trong những cách để đánh lừa cơ thể của bạn. Tất cả chúng ta đều hiểu rằng rau là thứ lành mạnh nhất trên đĩa của bạn và nếu bạn bắt đầu với chúng và sẽ không có nhiều chỗ cho những thực phẩm khác. Rau được tiêu hóa nhanh hơn thịt và thức ăn tiêu hóa nhanh hơn làm cho toàn bộ quá trình dễ dàng hơn cho hệ thống của bạn, vì tiêu hóa tốt hơn, ít béo hơn . Thêm vào đó, rau có nhiều chất xơ, nghĩa là chúng sẽ làm bạn no

7. Chọn thức ăn thích hợp

Chọn những gì bạn ăn một cách khôn ngoan. Nếu bạn ưu tiên thực phẩm dựa trên thực vật, như rau, trái cây và ngũ cốc nguyên hạt, bạn sẽ giảm lượng calo tổng thể theo mặc định. Nói chung, thực phẩm dựa trên thực vật có ít chất béo và chất xơ cao hơn so với các loại thực phẩm khác, vì vậy chúng sẽ làm bạn no mà không cần quá nhiều calo.

8. Thay đổi lối sống

Điểm mấu chốt là bạn cần thay đổi thói quen lối sống của mình. Để cơ thể bạn thay đổi, thứ gì đó trong thói quen của bạn phải thay đổi. Bạn là người duy nhất có thể biết nó có thể là gì - chế độ ăn uống, tập thể dục, ngủ đủ giấc, chỉ bạn mới biết được. Hãy trung thực với chính mình và trả lời câu hỏi đơn giản này - "bạn muốn loại bỏ cái bụng nhão đó ra sao?"

Không có phép chữa bệnh. Nếu bạn thực sự muốn loại bỏ nó, hãy lên kế hoạch, và bám lấy nó. Nhất quán là chìa khóa để thành công.

9. Sử dụng các loại tinh dầu

Một số loại tinh dầu được biết đến với khả năng thắt chặt da. Trầm hương, hoắc hương, hoa oải hương, phong lữ, hoa cam, hoa hồng, và dầu hoa nhài có thể giúp bạn. Nhưng đừng mong đợi phép lạ, các loại dầu có thể giúp thắt chặt da, nhưng chúng sẽ không giúp đốt cháy chất béo.

Sử dụng 6 giọt tinh dầu từ trên và trộn với 1 muỗng canh bơ, dừa, argan, hoặc bất kỳ loại dầu nào khác mà bạn có và xoa bóp nhẹ nhàng trên da.

Bạn có những gợi ý khác về cách để có được bụng phẳng hoàn hảo không? Hãy cho chúng tôi biết trong các ý kiến.
Dịch bởi Kênh Sinh Viên
Nguồn: BRIGHT SIDE

Mình thì không ăn vặt nhiều, không ăn bánh kẹo hoa quả nhưng đặc biệt là mình lại rất thích ăn cơm, ăn rất nhiều và lại lười tập thể dục nữa.

Mình thì không ăn vặt nhiều, không ăn bánh kẹo hoa quả nhưng đặc biệt là mình lại rất thích ăn cơm, ăn rất nhiều và lại lười tập thể dục nữa.
ăn cơm nhiều dễ béo lắm :D

Phải siêng tập thể dục, tăng cường rau xanh. Hạn chế đạm động vật vì không tốt cho sức khỏe

đi tập thể dụ vào buổi sáng thì mới tốt nhưng lười dậy vãi ae nhỉ nhưng
phải thay đổi thôi

Có 3 khía cạnh chính bạn cần cân nhắc để đạt được mục tiêu của mình - áp dụng lối sống lành mạnh, cải thiện thói quen ăn uống của bạn và chọn phương án tập luyện phù hợp với một vài thủ thuật bổ sung.

Quay lại