8 Vật Dụng Cần Thiết Cho Chuyến Du Lịch Của Bạn

Linhh_Meow

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Ngày lễ dài chính là khoản thời gian nghỉ ngơi hợp lý sau quá trình học tập hay làm việc căng thẳng. Thông thường, đi du lịch là sự lựa chọn của đại đa số nhiều người, vừa được chụp hình đẹp, ăn nhiều món ngon, tìm hiểu nhiều nơi mới, là “liều thuốc” thiên nhiên thư giãn tinh thần hiệu quả.

Thế nhưng, bạn có nghĩ mình luôn luôn chuẩn bị đủ những món đồ trong chuyến du lịch của mình mà không bị thiếu bất cứ gì chưa. Ngoại trừ quần áo là vật dụng đương nhiên, hẳn là ai cũng một lần quên vài thứ linh tinh mà đến nơi mới nhớ ra nhỉ? Vì thế hãy để Memeapp giúp bạn liệt kê ra một vài món đồ cần thiết nhất mà bất kì chuyến du lịch nào cũng cần nhé!

*Click vào hình nếu bạn muốn xem gợi ý mua những món đồ này cho chuyến du lịch của mình nhé ^^

1. Kính Râm
Tia tử ngoại là thứ ta không thể nhìn thấy bằng mắt thường nhưng công lực của nó vô cùng mạnh, không chỉ có hại cho làn da của bạn mà còn ảnh hưởng đến mắt. Thế nên trang bị một chiếc kính mát yêu thích không những đơn giản làm bạn “ngầu” hơn trong những bức ảnh mà còn có công dụng bảo vệ sức khỏe nữa đấy.

2.
Dưới ánh nắng chói chang của mùa hè, bạn sẽ rất dễ bị choáng, say nắng trong chặng đường đi chơi, nên đừng quên mang theo một chiếc mũ phù hợp cho chuyến đi nhé, ví dụ như một chiếc mũ lưỡi trai leo núi; mũ rộng vành hay mũ cói ra biển, kết hợp với từng set đồ khác nhau sẽ tạo điểm nhấn cho bộ trang phục đấy.

3. Giày Thể Thao/Sandal

Bạn sẽ phải di chuyển nhiều nơi để có thể tham quan trong chuyến du lịch của mình, vì thế cần phải lựa chọn đôi giày thoải mái, dễ hoạt động, không bị đau chân giúp bạn trẻ đi lại dễ dàng chẳng hạn như giày thể thao hay sandal. Vì thế ngoài đôi sneaker mang sẵn ở ngoài, bạn nên kèm them đôi sandal để thay đổi nhé.

4. Pin Dự Phòng
Bất chợt thiết bị điện tử của bạn hết pin giữa chừng ngay lúc đang ở ngoài đường, bạn cần gấp sử dụng để gọi cho ai đó hoặc đơn giản để chụp hình cho những địa điểm tiếp theo, pin dự phòng là nguồn cứu tinh kịp thời và xử lý ngay tức khắc, lại khá là an toàn mà không bị chai pin so với việc ghim sạc trực tiếp vào ổ điện trong thời gian ngắn.

5. Cookie/Chocolate
Bạn cần nên chuẩn bị sẵn trong người những miếng bánh nhỏ, vài viên nama chocolate, chúng sẽ giúp bạn nạp lại tinh thần nhanh chóng nếu bạn phải di chuyển chặng đường dài, đặc biệt ở những nơi khó có thể tìm đồ ăn vừa ý, lại còn khá tiện lợi khi mang theo và bảo quản.

6. Bình Nước
Bạn có thể không ăn nhiều giờ, hoặc cả ngày nhưng bạn không thể không uống trong vài giờ. Việc di chuyển khiến bạn mất sức nhiều, bạn cần phải bổ sung nước đầy đủ và thường xuyên. Đặc biệt, nếu bạn trang bị bình nước cách nhiệt, không chỉ giúp bạn đỡ khát mà còn có thể nấu ăn.

7. Khăn giấy
Bạn có công nhận rằng, có khăn giấy bên người cực kỳ hữu ích không? Khi đi du lịch, bạn cũng nên bỏ túi vài bịch nhỏ trong người, kể cả loại khô hay ướt, để tiện cho lau tay khi di chuyển và ăn uống, giữ đôi tay luôn sạch sẽ, giảm thiểu khả năng ngộ độc thực phẩm.

8. Túi Tote
Đâu phải lúc nào bạn cũng mang chiếc balo to ở bên người đúng không. Vừa nhẹ nhàng, lại có kích thước lớn, túi tote là sự lựa chọn hợp lý để bạn có thể đựng những vật dụng nhỏ linh tinh, như đã chuẩn bị ở đầu bài như kem chống nắng, kính mát, pin, bánh ngọt đến bất cứ đâu trong chuyến hành trình của mình.

Giờ hãy lấy sổ ra và ghi lại những món đồ này nhé, nếu món đồ nào chưa có và mở ứng dụng Memeapp để tìm mua chúng một cách thật dễ dàng nhé!

Tải ứng dụng tại: https://go.memeapp.co/try-memeapp

Quay lại