8 điều hội FA chán ngấy khi phải nghe

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Bạn tuyệt vời thế mà sao tới giờ vẫn độc thân nhỉ?; Bạn hãy thử hẹn hò qua mạng xem sao hay Có phải bạn là người 'kén cá chọn canh'?

1. Bạn tuyệt vời thế mà sao tới giờ vẫn độc thân nhỉ?

Những câu nói như vậy được hiểu là một lời khen nhưng nó thẳng thắn đến mức... khiếm nhã.

2. Ở tuổi bạn, mình đã có người yêu rồi đấy.

Đây là sự so sánh hết sức khập khiễng. Việc gặp được người mình yêu thương và tin tưởng còn tùy thuộc vào nhiều khía cạnh khác nhau, không ai giống ai cả.

3. Bạn sẽ có người yêu vào lúc bạn ít mong đợi nhất!

Thật ngớ ngẩn! Câu nói này sẽ khiến cho nhiều F.A chờ đợi những tình huống đặc biệt. Nếu may mắn họ có thể gặp được người mà mình mong muốn nhưng nếu không sẽ gây cảm giác vô cùng thất vọng.

Ảnh minh họa: allvoices

4. Bạn hãy thử hẹn hò qua mạng xem sao.

Nghe thì có vẻ nhiều cơ hội thật đấy nhưng đã là mạng xã hội ảo, không ai có thể khẳng định sẽ hiểu hết đối phương thông qua việc chat hay tìm hiểu thông tin trên mạng được.

5. Mình không thể tưởng tượng nổi là cậu đang độc thân cơ đấy!

Độc thân thì sao? Độc thân là cái tội lớn thế cơ à mà bạn phải ngạc nhiên như thế. Có ai dám chắc những người đang yêu sẽ hạnh phúc, yêu đời hơn F.A?

6. Có phải bạn là người "kén cá chọn canh"?

Việc "nhắm mắt đưa chân" sẵn sàng hẹn hò với bất cứ ai mong sớm thoát kiếp F.A thực sự sẽ rất tồi tệ. Bởi ở đó chỉ tồn tại sự miễn cưỡng, vô cảm. Vấn đề không phải "kén cá chọn canh", chỉ đơn giản, FA đang chờ người thực sự hợp với xuất hiện.

7. Có rất nhiều chàng trai tuyệt vời ngoài kia, sao bạn không làm quen với họ?

Tuyệt vời hay không là do cách nhìn nhận của mỗi người, không phải do người khác đánh giá. Biết đâu thần dân FA vẫn đang lưu luyến cuộc sống độc thân thì sao?

8. Bạn nên thể hiện mình hơn

Tự tin là điều đơn giản với một số người nhưng lại là điều khó khăn với một số khác. Bạn đừng vội áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác như thế.

Dung Nguyễn
Theo ione

điều thứ 9: Bạn có hay cầu mưa vào các ngày lễ không? =.=

4. Bạn hãy thử hẹn hò qua mạng xem sao.

Nghe thì có vẻ nhiều cơ hội thật đấy nhưng đã là mạng xã hội ảo, không ai có thể khẳng định sẽ hiểu hết đối phương thông qua việc chat hay tìm hiểu thông tin trên mạng được.
e ghét nhất là điều này , tình yêu ảo ai mà thèm

6. Có phải bạn là người "kén cá chọn canh"?

Việc "nhắm mắt đưa chân" sẵn sàng hẹn hò với bất cứ ai mong sớm thoát kiếp F.A thực sự sẽ rất tồi tệ. Bởi ở đó chỉ tồn tại sự miễn cưỡng, vô cảm. Vấn đề không phải "kén cá chọn canh", chỉ đơn giản, FA đang chờ người thực sự hợp với xuất hiện.
đã bị nói như thế mấy lần rùi nên hk còn cảm giác nữa :)

làm FA cũng có cái vui của nó, ít nhất thì mình cảm nhận là vậy:KSV@09::KSV@09::KSV@09:

Quay lại