8 /3 không cô đơn

baby-dethuong

Thành viên
Ngày 8 tháng 3, vì nhiều lí do khác nhau, bạn không được nhiều người để ý đến, đặc biệt là vì bạn chưa có “ấy ơi”?
[/FONT]
Cho dù có như vậy thì bạn cũng đừng buồn, cuộc sống sẽ vẫn vui vẻ nếu bạn biết cách tạo ra niềm vui. Hãy thử một trong những ngày 8 tháng 3 tuyệt vời sau nhé!
[/FONT]Hội độc thân vui vẻ[/FONT] Không phải ai cũng may mắn có được người yêu ở bên cạnh trong ngày trọng đại của người phụ nữ này. Nhưng như thế không có nghĩa rằng bạn là kẻ “kém may mắn” nhất trong ngày 8 tháng 3. Có rất nhiều các cô nàng cũng đang “phòng không” như bạn. Tại sao bạn và họ không kết thành một hội độc thân vui vẻ và cùng nhau góp sức, cùng nhau chuẩn bị một bữa tiệc 8 tháng 3 thật vui vẻ cho chính mình nhỉ?[/FONT]
Thành lập hội này, bạn có lợi gì? Thứ nhất, hội độc thân toàn con gái sẽ là một đội ngũ nấu ăn hơi bị khéo. Vì vậy, nếu các bạn cùng nhau bắt tay vào làm một bữa liên hoan thật thịnh soạn thì tha hồ mà thưởng thức và trầm trồ tài nghệ của nhau nhé (thay vì phải cố mỉm cười mà khen ngợi tài nấu ăn dở “ẹc” của một tên đầu đinh nào đó). Thứ hai, hội độc thân gồm toàn nữ nghĩa là các thành viên sẽ cực kì khéo tay. Do đó, các bạn sẽ rất yên tâm vì sẽ nhận được những món quà đẹp và cực kì tâm lí. Đó là còn chưa kể trong bữa tiệc các girl có thẻ nhảy nhót nhiệt tình, có thể hát say mê (cho dù giọng có í ẹ), được nói và làm những gì mình muốn mà không phái để ý xem có tên con trai nào đang “ngắm” bạn từ xa hay không?[/FONT]

[/FONT]
Hợp tác cùng những người đàn ông trong gia đình[/FONT]
Không có người yêu tức là khả năng ra ngoài chơi vào ngày 8 tháng 3 của bạn là rất ít. Tức là, có thể bạn sẽ ở nhà. Đã mất công ở nhà, sao không cùng những người đàn ông trong gia đình (ba, anh-em trai chẳng hạn) chuẩn bị một bữa tiệc thật tươm tất cho những người phụ nữ còn lại? Nếu bạn biết cho, bạn sẽ nhận được nhiều niềm vui hơn kể cả khi chỉ được nhận.[/FONT]
Này nhé, ba bạn lúng túng vì không thể làm một bữa bún nem thật ngon, bạn hãy chỉ hoặc cùng xắn tay vào bếp, hoà tấu cùng ba bạn, làm nên một món ăn không thể chê vào đâu được. Chắc chắn mẹ bạn sẽ rất ngạc nhiên về tài nấu ăn của ba bạn và sẽ cảm động vô cùng. Hoặc là thằng em bạn đang phân vân vì chẳng thể mua cho mẹ bạn một món quà có giá trị, vì trong túi nó chỉ có vài nghìn tiền tiết kiệm quà sáng. Bạn hãy tư vấn giúp nó chọn món quá thật ưng cho mẹ. Hoặc nếu không (bạn có lòng từ bi hỉ sả một chút), hãy góp vốn với nó để thằng em mua được món quà nó muốn.[/FONT]
Và tất nhiên rồi, những người đàn ông trong gia đình sẽ không bao giờ quên bạn đâu. Yên tâm đi![/FONT]
Tự thưởng[/FONT]
Có những thứ nhấm nháp một mình cũng rất hay. Bạn không được quan tâm như những người khác không nghĩa là bạn được phép ngược đãi bản thân. Tự tay chuẩn bị một bữa tiệc mùng 8 tháng 3 cho mình và tự tay khám phá, tận hưởng nó cũng tuyệt vời đấy chứ? Lên một list những việc bạn thích làm nhất và nhất định phải làm trong ngày hôm nay. Ví dụ: vừa xem phim tình cảm vừa ăn bỏng ngô, ăn tất cả những món ăn thường ngày khoái khẩu chẳng hạn.... Bạn cũng có quyền mua tặng cho mình một món quà mà bạn mơ ước và dành dụm tiền từ lâu. Đó là sự tự thưởng vì thời gian qua bạn đã cố gắng...[/FONT]
Bạn thấy đấy, cuộc sống không phải ai cũng được ưu ái. Nhưng không có nghĩa là chúng ta sẽ bị động đón chờ sự không ưu ái ấy nhỉ. Hãy biết nâng niu và trân trọng bản thân, biết tự đem đến niềm vui cho mình, bạn nhé![/FONT]
nguồn [/FONT]Việt Báo (Theo_VTC)
▶️

cả nhà ơi có ai biết trang ưeb nào dạy cắm hoa nghệ thuật khônggggggggggg? Em sắp thi cắm hoa 8/3!!!!!!!!!!!!!!!!!!:KSV@16:

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại