7 món đồ sẽ khiến bộ đồng phục của bạn trông "cool" hơn

thoitrangvanfa

Thành viên
7 món đồ sẽ khiến bộ đồng phục của bạn trông "cool" hơn

Bộ đồng phục với chân váy, sơmi và vest chắc chắn đã trở nên thông dụng với nhất nhiều bạn học sinh ngày nay. Mang tới vẻ ngoài nữ tính, đáng yêu hơn hẳn bộ đồng phục quần xanh áo trắng, bởi vậy mà khi mặc đồng phục kiểu mới, rất nhiều bạn gái thường chú tâm hơn tới việc kết hợp đồ hay phụ kiện để khiến mình trở nên xinh xắn, nổi bật hơn.
Và việc chọn đồ kết hợp cùng đồng phục ra sao để phù hợp với môi trường học đường thì chắc hẳn nhiều bạn vẫn còn chưa biết cách.
Hãy cùng Vanfa nhanh chóng tham khảo ngay một vài món đồ mà chúng tôi gợi ý dưới đây để có thể dễ dàng tạo điểm nhấn hợp lý cho bộ đồng phục của mình nhé!

1. Giày statement
Giày statement ở đây hoàn toàn không phải giày gót cao chót vót, đinh tán hay kiểu cách cầu kì. Hãy vẫn giữ nguyên dáng giày bệt hoặc đế thô thấp theo đúng quy định, nhưng tô điểm thêm nét nổi bật cho bằng họa tiết retro cho giày buộc dây, cách kết hợp 2 tone màu cho giày bệt, hay gam màu ánh kim ấn tượng cho giày sneaker... Đảm bảo bộ đồng phục của bạn trông sẽ "cool" hơn rất nhiều đấy!
2. Tất chân xinh xắn
Đi kèm với giày, váy ngắn và phong cách mùa thu chắc chắn phải là những đôi tất lửng xinh xắn rồi. Và vì vậy, hãy tranh thủ nhấn nhá ngay cho món đồ này bằng gam màu hay họa tiết ngọt ngào, bởi chúng sẽ là điểm nhấn bắt mắt hơn nhưng lại không hề khiến bộ đồng phục của bạn trở nên lố bịch, sai quy định. Và thật ra, chưa cần tới tone màu hay họa tiết nổi bật, thì "combo" váy ngắn + giày bệt + tất lửng cũng đã đủ khiến bạn trông xinh xắn lắm rồi.

Sale OFF Áo Thun Nam Tay Ngắn Vanfa 100% Cotton giá chỉ 279k, click ngay

3. Phụ kiện tóc ngọt ngào
Quy định của học sinh tới trường thường là không được nhuộm hay uốn xoăn cầu kì. Nhưng bạn cũng đừng vội lo mình có thể trông nhàm chán với kiểu tóc chẳng mấy điệu đà. Hãy thử chuyển hướng sang những món phụ kiện tóc nữ tính xem. Một chiếc chun bằng nơ satin cho tóc đuôi ngựa năng động, kẹp tóc bản to hay băng đô đính hoa nhỏ xinh cho mái tóc xoã tự nhiện... tất cả đều dễ dàng phù hợp với mọi kiểu đồng phục từ quần tới váy đấy nhé!

4. Túi tiện dụng mà trendy
Túi đi học chắc chắn là item không thể thiếu của mọi bạn học sinh. Tuy nhiên, ngoài những mẫu túi nhàm chán chỉ có chức năng đựng sách vở, bạn còn đang có cực kì nhiều lựa chọn trendy mà vẫn phù hợp môi trường học đường. Chỉ cần đảm bảo dáng túi to để đựng đủ đồ dùng học tập, sau đó nhấn nhá cho nó bằng họa tiết, tone màu hay thiết kế "hot" nhất hiện nay như dáng túi satchel, túi hộp, túi hình ống... vậy là bạn đã có ngay item nổi bật giúp style đi học của mình thêm thú vị.

Sale OFF Áo Thun Nam Tay Dài Vanfa 100% Cotton giá chỉ 279k, click ngay

5. Áo jacket
Những ngày se lạnh đang xuất hiệ ngày một nhiều, đồng nghĩa tới việc bạn sẽ cần tận dụng tới đủ kiểu áo khoác. Ngoài cardigan hay vest quá thông dụng, bạn đừng ngần ngại khi thử F5 cho bộ đồng phục của mình với những chiếc jacket đang "hot" nhất hiện nay như bomber jacket, jacket thêu, jacket in họa tiết... xem nhé!
6. Cài áo
Dù là đồng phục với quần hay váy thì bạn sẽ đều phải kết hợp cùng sơmi trắng. Lúc này, những chiếc cài áo với đủ kiểu từ xinh xắn tới ấn tượng sẽ giúp bạn tạo điểm nhấn thu hút hơn cho bộ đồng phục của mình. Bạn có thể cài áo trên áo vest, nhưng tốt nhất, hãy theo style preppy xinh xắn khi đóng cúc áo kín cổ rồi dùng thêm chiếc cài có mặt đậm chất retro nhé. Đảm bảo bạn sẽ trở thành cô nàng cực kì ngọt ngào chỉ với điểm nhấn nhỏ xíu đó thôi đấy!

Xem thêm: Bảng giá áo thun đồng phục mới nhất 2019 giá rẻ Vanfa

7. Vòng tay
Nếu như vòng cổ statement hay khuyên tai thường bị cấm đoán ở trường học bởi nó có thể khiến bộ đồng phục của bạn mất đi vẻ ngoan ngoãn, thì vòng tay lại được đánh giá theo chiều hướng ngược lại. Không ảnh hưởng quá nhiều tới bộ đồng phục của bạn, nhưng vẫn đủ để khiến vẻ ngoài của bạn trông hút mắt hơn, những chiếc vòng tay ánh kim, vòng tay da, đinh tán hay cách phối arm candy cùng đồng hồ to bản sẽ là những lựa chọn không tồi dành cho bạn đâu đấy!
Phone: 0966.45.89.89
Address: 283B đường Phú Thọ Hòa, phường Tân Thới Hòa, Quận Tân Phú, HCM
Website: vanfa.vn/

Bạn đang đọc 7 món đồ sẽ khiến bộ đồng phục của bạn trông "cool" hơn tại Thời Trang Vanfa

Quay lại