7 hoạt động thú vị giúp bạn giữ vóc dáng cân đối

Totoro

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Bạn luôn thấy rất khó khăn để duy trì sức khỏe thông qua các bài tập nhàm chán? Những hoạt động thú vị dưới đây sẽ giúp bạn giữ vóc dáng cân đối và khỏe mạnh.

1. Thực hiện theo các bước nhảy qua đĩa DVD

Hãy gác bỏ các bài tập đơn điệu hàng ngày sang một bên và chuyển sang xu hướng thể dục mới hoàn toàn của riêng bạn. Đó là hãy mua đĩa DVD làm công cụ để hóa thân thành một vũ công. Đây là cách tốt nhất để bạn vừa được thư giãn tinh thần trong giai điệu du dương của âm nhạc vừa nhảy múa một cách thoải mái. Với hoạt động này, chắc chắn bạn sẽ luôn cảm thấy thư thái, khỏe mạnh và các chỉ số cơ thể trở nên hoàn hảo hơn.

2. Nhảy dây với bạn bè

Thay vì đến các phòng tập để thực hiện những bài tập vất vả với máy móc, bạn có thể rủ một vài người bạn để cùng nhau nhảy dây. Nhảy dây là môn thể thao nhẹ nhàng vì nếu bạn nhảy dây trong vòng 10 phút sẽ tương đương với chạy 30 phút.
Có thể khẳng định rằng nhảy dây là hoạt động luyện tập tốn ít thời gian nhưng lại giúp bạn tiêu hao nhiều năng lượng. Do đó đây là môn thể thao được rất nhiều chị em lựa chọn cho việc giảm cân, giữ vóc dáng cân đối.

Ngoài tác dụng giữ vóc dáng cân đối, nhảy dây cũng góp phần giúp các huyệt đạo trong cơ thể được khai thông, làm chắc xương, cơ, tăng sức bền và ổn định nhịp tim.

Ảnh minh họa

3. Chơi những môn thể thao ngoài trời

Nếu bạn thích thể thao thì những môn thể thao ngoài trời mà bạn cảm thấy thích thú chính là một trong những cách giúp cơ thể bản khỏe khoắn, có vóc dáng chuẩn.
Bạn có thể tạo cho mình thói quen chơi những môn thể thao ngoài trời với bạn bè của mình như bóng đá, bóng rổ, quần vợt hay bất kỳ môn thể thao hoặc trò chơi nào đó mà bạn thích. Hoạt động thể thao ngoài trời này ngoài việc trang bị cho bạn kỹ năng về những môn thể thao đó mà còn cung cấp cho bạn những chỉ số cơ thể đáng mơ ước.

4. Lắc lư cơ thể trong khi làm việc nhà

Nếu bạn thường xuyên phải làm việc nhà thì hãy biến nó thành một hoạt động thú vị, có ích cho sức khỏe và vóc dáng của bạn. Bạn có thể bắt đầu bằng cách bật các bài hát yêu thích của mình khi bắt tay vào dọn dẹp nhà cửa và việc tiếp theo là lắc lư cơ thể theo điệu nhạc trong lúc vừa lau/hút bụi ở các gian phòng.

Tuy nhiên bạn hãy chắc chắn rằng mình luôn di chuyển và lắc lư cơ thể. Hoạt động này sẽ giúp bạn cắt giảm thêm lượng chất béo ở vài bộ phận trên cơ thể. Như vậy, bằng cách này, bạn sẽ đồng thời thực hiện được hai việc cùng một lúc.

Ảnh minh họa

5. Chơi với con của bạn

Nếu bạn là một người mẹ, còn chần chừ gì nữa! Hãy chơi với con của mình. Bằng cách này bạn cơ thể bạn sẽ được tham gia vận động nhiều hơn. Bạn có thể tận dụng các hoạt động – trò chơi khi chơi cùng con như: chơi trốn tìm, đuổi bắt, bịt mắt bắt dê…, để tiêu hao năng lượng.

Như vậy các hoạt động vui chơi bạn chơi cùng con ngoài việc giúp bạn thêm gắn kết tình cảm với con thì chúng còn giúp bạn giữ vóc dáng, khỏe mạnh hơn.

6. Tham gia lớp học múa cột thể thao (Poledancing)

Múa cột thể thao là một cách thú vị để giữ gìn vóc dáng cân đối của bạn. Khi bạn tham gia múa cột thể thao, nó không chỉ giúp bạn tăng cường sức mạnh và khả năng phục hồi cơ thể nhanh chóng, mà bạn cũng sẽ giảm được trọng lượng của cơ thể vốn mập mạp của mình.

Còn nếu bạn cảm thấy múa cột thể thao không thích hợp với mình thì bạn có thể tham gia thử một số điệu khiêu vũ Latin như salsa, samba hay rumba… Những điệu khiêu vũ này cũng sẽ giúp bạn có vóc dáng thon gọn, khỏe khoắn.

7. Đi bộ buổi sáng cùng cha mẹ hoặc bạn bè

Nếu bạn có thể thức dậy vào buổi sáng, bạn có thể đi bộ cùng cha mẹ hoặc bạn bè của mình. Bằng cách này, những người thân của bạn vừa cảm thấy hạnh phúc và đó cũng là hoạt động vừa phải, phù hợp hàng ngày để bạn duy trì vóc dáng của mình.

Theo Afamily

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại