7 điều phải làm để hạnh phúc trong năm 2015

ly quoc

I'm fine!
Thành viên thân thiết
Bạn có muốn thay đổi cuộc sống và trở thành một con người mới tốt hơn trong năm 2015?

Trong năm mới, bạn hãy cố gắng phấn đấu để trở thành một con người:

Luôn có mặt

Để làm một người bạn, người yêu, người con, người kết nối, người có trách nhiệm… bạn luôn phải có mặt, có mặt thực sự. Mạng xã hội không được tính vì nó chỉ là một vẻ bề ngoài bóng bẩy. Hãy dành thời gian kết nối: viết thư, gọi điện, đưa bạn, gia đình, người yêu mình đi ăn mà không cần lí do. Hãy làm những việc này vì nó khiến bạn hạnh phúc. Đừng làm để được trả ơn, mà vì nó mang đến niềm vui. Hãy quay lại những ngày khi chưa có Facebook và dành thời gian kết nối thực sự. Hãy xuất hiện đúng thời điểm. Đừng chìm đắm vào quá khứ và hãy ngừng lo lắng về tương lai.

Tin tưởng

Đừng cố ép mọi thứ. Nếu điều gì phải xảy ra thì nó sẽ xảy. Nếu không thể thay đổi thì cố gắng sẽ chỉ làm mọi thứ tồi tệ hơn. Hãy tin tưởng rằng những điều tốt đẹp sẽ đến và đừng cay đắng khi sự việc không như ta đã nghĩ. Cuộc sống đầy những bức ngờ. Hãy tin rằng bất cứ điều gì xảy ra, dù là tốt hay xấu, cũng sẽ góp phần giúp bạn trở thành một con người tốt hơn.

Sáng tạo

Hãy ngừng lo sợ rằng sự sáng tạo có thể không hoàn hảo. Hãy cố sáng tạo điều gì đó hàng ngày, kể cả nếu chỉ là viết hay vẽ một thứ gì đó chợt nảy ra trong đầu. Dần dần, bạn sẽ kiểm soát được nó và dựa vào nó để đạt được thành công

Biết ơn

Hãy làm một cuốn sổ ghi chép những điều bạn biết ơn. Mỗi đêm trước khi đi ngủ, hãy nghĩ về những điều giản dị mà bạn cảm kích trong cuộc đời. Khi có một ngày rối ren và ai đó làm bạn thất vọng, thay vì nhìn những điều tiêu cực, hãy biết ơn vì đã học được một kinh nghiệm. Khi bạn thay đổi cách nhìn về mọi việc, cuộc đời bạn cũng sẽ tốt đẹp hơn

Tiếp cận cuộc sống với trái tim rộng mở

Nếu bạn đang đóng cửa trái tim mình hay trở nên giận dữ và thù hằn bởi những đau khổ trong quá khứ thì hãy giải phóng nó. Đau khổ là điều không thể thiếu trong cuộc sống và bảo vệ trái tim sẽ không làm bạn khỏi đau khổ. Hãy mở lòng ra và yêu thương mọi người. Chỉ có tình yêu thương mới chữa lành những vết thương của bạn.

Bớt nghiêm túc

Có rất nhiều điều khủng khiếp xảy ra khắp thế giới. Nếu theo dõi tin tức, bạn sẽ dễ lo lắng buồn phiền về những điều xấu xa. Đương nhiên là hãy luôn cảnh giác nhưng cũng đừng quên việc luôn vui cười và thả lỏng với mọi người. Việc luôn căng thẳng nghi ngờ mọi người, mọi việc xung quanh chỉ khiến bạn mệt mỏi mà thôi. Đôi khi một chút vui đùa, làm những việc mình thích sẽ khiến bạn yêu đời hơn.

Luôn tò mò

Đừng bao giờ ngồi yên một chỗ. Luôn có gì đó cho bạn học hỏi. Hãy luôn sẵn sàng nói: “Tôi không biết đâu. Hãy dạy tôi đi.” Điều này sẽ khiến bản thân bạn bớt buồn chán và cuộc sống đầy màu sắc hơn. Luôn khiêm tốn, tôn trọng mọi người và nhìn cuộc sống bằng cặp mắt của trẻ nhỏ, tò mò khám phá mọi thứ xung quanh

Theo Yan News

Quay lại