7 câu nói chia tay " cực" shock

bachmiuxxxngoc

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Có muôn ngàn kiểu yêu cũng có bấy nhiêu kiểu chia tay, có những cách chia tay nhẹ nhàng nhưng cũng có những cách chia tay gây tổn thương sâu đậm với nửa kia. Dưới đây là 7 câu nói khi 1 người nam nói chia tay với 1 người nữ gây tổn thương nhất...

1. “Chúng ta không có chung sở thích đọc sách”

Bạn có thể bật cười khi nghe câu nói chia tay này, nhưng một người bạn thân của tôi đã phải nghe câu nói đó từ miệng người yêu cô ấy. Và cô ấy đã vô cùng thất vọng khi tìm hiểu được nguyên nhân chia tay thực sự là vì cô ấy đang làm phục vụ bàn cho một quán cà phê. Dĩ nhiên, câu nói chia tay kia chỉ là sự bao biện khéo léo khi muốn “giải tán” mối quan hệ của anh chàng người yêu.

2. “Anh còn phải trải qua nhiều kỳ thi vì vậy anh không thể tiếp tục mối quan hệ với em”

Đây là câu nói được các anh chàng đang đi học áp dụng nhiều nhất. Nhiều cô gái ngây thơ vẫn cố níu kéo mối quan hệ bằng suy nghĩ tiếp tục chờ anh ấy. Các cô nàng này sẽ vẫn giữ liên lạc và chờ anh chàng gọi khi các kỳ thi kết thúc.

3. “Chúng ta chia tay thôi vì bạn thân của anh không thích em”

Tôi xin thú thật bạn thân của tôi trong trường hợp này chính là tôi. Tôi đã không thích đối tượng hẹn hò hiện tại và nghĩ ra câu nói này. Tôi cũng chỉ suy nghĩ trung thực và đơn giản là nói chia tay để đối phương không buồn.

4. “Có thể em cần thời gian để thành người lớn”

Đây là câu nói phũ phàng hết mức. Câu nói sẽ làm cho người nghe có cảm giác bị xúc phạm bởi lẽ đối phương yêu/thích mình nhưng lại không hề coi mình là người lớn, là người đủ tuổi để yêu.

5. “Anh là gay”

Đây là lý do khiến cho đối tác dễ bất ngờ nhất, nhưng thường bị “chột dạ”. Người nói câu này phải dũng cảm lắm.

6. “2 ngày nữa anh sẽ kết hôn”

Người nghe sẽ cảm thấy vô cùng đau khổ và tuyệt vọng, nhưng dù sao sự thật vẫn là sự thật, và vẫn phải chấp nhận. Tuy nhiên, mức độ đau khổ sẽ tùy thuộc vào thời gian 2 người đã hẹn hò.

7. “Chúng ta quá khác nhau”

Có nghĩa là “Anh cảm thấy xấu hổ khi đi cùng em đến những nơi đông người”, hoặc “Chúng ta quá khác biệt về tầng lớp, địa vị… nên sớm muộn gì thì cũng đổ vỡ, vậy tốt hơn là chia tay sớm thôi”.

MN12CS

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
chốt một câu tất cả nhưng câu chia tay,đều là ngụy biện hết......
mỗi người sẽ khác nhau nhưng đằng sau cuộc tình là sự mặn đắng ......... ai thì cũng sẽ phải trải qua thui........

Yêu nhau thì chỉ có 1 lý do, nhưng chia tay thì có hàng vạn lý do!
Tai sao minh không đơn giản rằng : Mình chia tay đi!

:)) thông minh quá :))

chia tay với con trai: mình là les nhá :KSV@05: :KSV@05: :KSV@05: :KSV@05:

Chia tay mấy ai lòng không đau...Mà lý do lý trấu gì cho nó mắc mệt, khi nếu mà người ta đã muốn cắt đứt, rũ bỏ mình thì đám lý do đó dù giả hay thật, có còn quan trọng không. Người còn yêu, còn tình cảm sẽ đau nhiều và dai dẳng hơn...
Không liên quan, nhưng mình đọc thấy mắc cười nhất là: Xin lỗi em, anh đã có bạn trai rồi =))

@Lan Thanh "Anh yêu người khác rồi" chị ạ :">

Mừ sao thấy KV hay bị chế, bữa thấy chế cái an bum vol 1 của KV là Thi lại từ đầu, chế luôn cái mặt trên cái an bum - chèn hình ông nào dzô nhìn rất phỡn:)) Mừ cái ở trên có gì mô mừ Trang e thẹn mắc nghẹn dzậy =))

@Lan Thanh em thích vậy :))~ Có cả bản chế "Tua lại nhiều lần" của trường em nữa cơ, chém lời theo hình trên video" :))~

@Lan Thanh em thích vậy :))~ Có cả bản chế "Tua lại nhiều lần" của trường em nữa cơ, chém lời theo hình trên video" :))~

Chị chưa thích bản chế này, cũng không hiểu Tua lại nhiều lần là sao, vì có kiên nhẫn nghe lời bài chế nhưng thấy nó hông ăn nhập với tựa bài <sorry nếu có làm em hông dzui...>Mà công nhận bài này KV hát hay:x, KV có nhiều bản giọng hay hen ;)

@Lan Thanh vâng, bản chế này mang tính bẩn bựa của sv mà :)) Nghe chả ra sao :)) Em thấy mắc cười thôi :))~

Neptune hân hạnh tài trợ chương trình này :)) :)) :))
Anh yêu thằng khác rồi, thằng ấy cũng như em rất tuyệt vời. Ở bên người ta cũng rất vui, người ấy cho anh thế nào là yêu =)) =)) =))

Mừ chẳng hiểu Neptune với dầu ăn là gì, thấy hay nói mà mình chẳng hiểu, chỉ biết chắc là hơi bậy bậy, từ ngữ cảnh mình suy ra thế thôi chứ chưa hiểu...:D

Chia tay thì là chia tay chứ nói làm gì!
Một khi thích là phải nhích.
Không thích thì mất tích ko cần phải giải thích
Mọi câu nói khi đễn cuối như vậy chỉ là ngụy biện
Chia tay anh ko đòi quà xem trên yotube nhé ^^

Với em thì nói toẹt ra để em yêu người khác :">

Quay lại