7 cách để uống nước nhiều hơn

gaconueh2005

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Trung bình một ngày một người phải uống từ 2-3 lít nước mới đáp ứng được nhu cầu của cơ thể. Tuy nhiên, không phải ai cũng cảm thấy dễ dàng uống từng đấy lít nước. Dưới đây là vài mẹo nhỏ giúp nước dễ…xơi hơn.

Rót nước vào chai
Nếu không sử dụng nước tinh khiết đóng chai có sẵn, bạn cứ rót nước lọc vào chai rỗng bất kì. Nghe có vẻ điên rồ, nhưng đây là cách cực kỳ hữu hiệu để có thể uống được nhiều nước. Việc uống vào chai giúp bạn biết rõ mình đã nạp vào cơ thể khoảng bao nhiêu lít nước và cần phải tăng cường hơn nếu số lượng nước còn thiếu hụt. Và chai nước sẽ góp phần hoản hảo hơn khi bạn trang trí chúng theo sở thích của mình, để mỗi lần cầm chai lên, bạn sẽ cảm thấy thích thú.

Thêm một lát trái cây
Bạn có để ý, một số cửa hàng café thường vắt chanh vào nước lọc không? Đó cũng là một cách để nước có thêm chút mùi vị, giúp bạn dễ uống hơn. Đừng ngần ngại thái một lát hoa quả thả vào cốc nước, nhưng nhớ là nên tránh nhúng trà vào nước, bởi lúc đó bạn không còn đang uống nước lọc nữa rồi.

Uống nước trong bữa ăn
Trong khi chúng ta ăn, chúng ta có xu hướng uống nước nhiều hơn bất kỳ thời điểm nào trong ngày. Vì vậy, nếu lúc làm việc hoặc tham gia các hoạt động khác mà chưa nạp đủ nước, thì trong bữa ăn bạn cũng có thể uống nước kèm. Tuy nhiên, cách tốt nhất để thức ăn không bị loãng và tránh tình trạng không nhai kĩ, hãy uống một cốc nước đầy trước bữa ăn thay vì uống trong suốt bữa ăn của mình.

Dùng ống hút

Việc uống nước bình thường có vẻ hơi nhàm chán, vậy thì hãy thử một cách tiếp cận mới. Hãy uống nước qua ống hút. Nước sẽ được “tiêu thụ” vào cơ thể bạn nhanh hơn nhiều lần, đến nỗi bạn sẽ ngạc nhiên khi biết rằng mình đã uống đạt đến một lượng nước đủ cung cấp cho cơ thể.

Thử uống nhiều hãng nước khác nhau
Thỉnh thoảng hãy đổi sự lựa chọn sang các hãng nước tinh khiết đóng chai khác, để kích thích sự hứng thú với nước của bạn. Lựa chọn hãng nước có thêm cả Vitamin nữa thì càng hay.

Để nước trong tầm tay
Việc khiến bạn ít uống nước một phần tại tính…lười. Khi đang ngồi một chỗ làm việc, hẳn bạn cực kỳ ngại đứng lên đi xa để lấy nước uống. Vậy thì tốt hơn hết, hãy chắc chắn rằng mình luôn để nước uống trong tầm tay: tại bàn làm việc, trên xe hơi,…Thậm chí, nên sử dụng cả những chai nước kích thước nhỏ gọn để mang theo trong ba lô, túi xách khi đi ra ngoài.

Thay thế nước ngọt bằng nước lọc
Đi ăn bên ngoài bạn thường sử dụng nước ngọt, nước có ga để ăn kèm bữa cơm. Tuy nhiên, hãy tập dần thói quen loại bỏ nước ngọt, nước có ga, thay vào đó là dùng nước khoáng đóng chai. Nếu bạn có thể kéo dài một tuần liền không nước ngọt, hẳn sau đó bạn sẽ kéo dài được điều đó hơn. Hãy loại bỏ thói quen xấu để tạo ra một thói quen mới tốt hơn hẳn.
Khi uống nhiều nước, bạn sẽ thấy sự thay đổi đáng kể trong cơ thể, năng lượng và mái tóc, làn da của bạn. Hãy uống nước đủ để có một vóc dáng đẹp, cơ thể khỏe mạnh. Nhưng nhớ là đừng uống quá nhiều, thứ gì nhiều quá cũng sẽ mang lại những tác dụng ngược. Nguồn :tinmoi.vn

:D:D:D Mấy ngày nay như người đói nước ấy. BÌnh thường chả uống bao nhiêu nước. :(

Uả?người ta khuyên để nước xa tầm tay để khi nào khát thì nhấc cái thân đi để vận động tránh ngồi lì một chỗ mà ta:-?:KSV@02:

Mấy cái báo mạng này nói lúc này lúc khác. Bó chấm, :KSV@05:

chắc là áp dụng cho từng đối tượng khác nhau:KSV@05:

Uả?người ta khuyên để nước xa tầm tay để khi nào khát thì nhấc cái thân đi để vận động tránh ngồi lì một chỗ mà ta:-?:KSV@02:
Chắc tuỳ người ak , người thường xuyên uống nước nên để xa để vận động luôn tốt cho sức khoẻ , người làm biếng uống nước thì để trong tầm tay cho dễ lấy :)

Quay lại