5 mục tiêu cho năm mới 2016 mà ai cũng cần có

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết

Bạn đã chuẩn bị gì cho năm mới 2016 rồi? Dưới đây là 5 mục tiêu mà ai cũng cần có cho năm mới tích cực, hạnh phúc và vui vẻ hơn. Tham khảo thử nhé!

1. Hãy đối xử tốt hơn với bản thân mình

Chẳng có lí do gì để bạn tự hành hạ bản thân vì những tên người yêu cũ tồi tệ hay việc bạn tăng cân quá nhiều trong năm 2015 cả. Năm mới này hãy tập trung vào những mặt tích cực trong cuộc sống của bạn – “ăn mừng” 1 chút nhân ngày mái tóc của bạn bỗng dưng trở nên tuyệt đẹp hay thi thoảng tự tặng cho bản thân 1 thỏi chocolate loại vô cùng xịn vì bạn xứng đáng được như thế.

Ảnh: Giphy

2. Lan truyền sự tích cực của mình

Dù bạn tin hay không, những suy nghĩ và hành động của bạn có thể tạo nên sự khác biệt. Bằng những hành động nhỏ như chụp ảnh up lên Instagram với hashtag của riêng mình, ủng hộ những nhà hàng, cửa tiệm nhỏ, những nhãn hàng ít người biết đến mà bạn cực kì yêu thích, bạn vừa có thể phần nào giúp đỡ được họ lại vừa làm đẹp thêm cả Instagram của mình nữa.

3. Dành thời gian cho những người khác

Làm tình nguyện là 1 cách tuyệt vời để bạn có thể giúp đỡ những người khác. Bạn cũng có cơ hội để gặp gỡ những người bạn mới (và có thể cả 1 tình yêu mới nữa). Thư viện cũng là nơi thú vị để dành ra vài tiếng mỗi tuần – đọc vài cuốn sách hay mà chẳng lo có ai làm phiền.

Ảnh: Giphy

4. Để ra thêm thật nhiều thời gian cho những người khiến bạn hạnh phúc

Và ít thời gian hơn cho những người có ảnh hưởng xấu tới bạn. Vì dành nhiều thời gian cho những người như vậy sẽ chỉ khiến cho bạn bị tiêu cực hơn mà thôi. Năm nay, hãy dành nhiều thời gian cho những mối quan hệ tốt, thích cực và bỏ bớt đi những mối quan hệ độc hại như vậy nhé.

5. Thử những chuyến phiêu lưu/làm những việc bạn chưa bao giờ làm

Thay vì đi tập gym để giảm cân, giữ dáng, hãy thử tham gia những môn thể thao mới như leo núi – bắt đầu từ việc tập luyện, những chuyến đi gần, những ngọn núi thấp và để dành 1 chuyến đi thật xa, thật “hoành tráng” cho cuối năm. Đây cũng là 1 cơ hội tốt để bạn gặp những người mới, biết đâu trong đó có cả chàng bạn trai tương lai thì sao?

Nguồn: Hello Giggles

Hồng Hạnh – theo infonet.vn

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại