5 lý do bạn nên thi thử Toiec Siêu trí nhớ

Tran Thanh Vo

Thành viên
Toeic là một bài thi tiếng Anh nhằm đánh giá trình độ cho những người dùng tiếng Anh. Tuy nhiên, lệ phí cho mỗi lần đi thi chính thức lại không hề rẻ, và những bạn chưa biết rõ khả năng của mình rất có thể sẽ không đạt được số điểm như mình mong muốn. Hiện nay, việc thi thử toeic siêu trí nhớ được nhiều người lựa chọn trước khi bước vào kỳ thi thật bởi nó mang đến cho bạn vô số điều mà chúng ta không thể lường trước được.
Sau đây là những lý do thuyết phục bạn nên thi thử toeic.

1. BẠN CẦN TÌM KIẾM VỀ ĐIỂM SỐ HAY NĂNG LỰC?

Thông thường điều mà bạn rất quan tâm sau mỗi kỳ thi đó chính là điểm số. Nhưng, bạn lại bỏ quên yếu tố khá quan trọng là năng lực. Sau mỗi lần thi thử toeic siêu trí nhớ, điểm số của bạn chỉ là một số “tĩnh” và phải làm sao để có thể cải thiện được năng lực với mục đích cải thiện điểm số ở những lần thi sau mới là điều quan trọng nhất.

YzGER83VLzFvEquWCSFyxUPqgv6U48sekG0rtfq9EM3EycLxsRk84Erykm9CVJ1FhGULWHgmVpThl-pqMueJk4tpAdKeK8CJOx_Q6THUo7QUXqwslCs5LDcayTDFBGiL6esQLLul

Thi thử toeic chính là giúp bạn cọ xát với đề thi với 4 mức độ chính là: NGHE - NÓI - ĐỌC - VIẾT. Từ đó bạn quen với đề thi thật hơn, đạt được điểm số phù hợp với năng lực của mình.

2. TÍNH ỔN ĐỊNH QUA LẦN THI THỬ TOEIC

Kiến thức không phải là một đơn vị luôn được bảo toàn. Hôm nay bạn có thể nhớ nhưng có khi ngày mai bạn sẽ quên sạch. Chính vì vậy, tính ổn định qua kỳ thi thử toeic siêu trí nhớ cực kỳ quan trọng.
Điều này sẽ giúp bạn ước lượng đúng hay gần đúng điểm thi thật của mình.

Nếu qua các kỳ thi thử toeic mà điểm số của bạn không ổn định thì chứng tỏ kiến thức của bạn chưa được vững. Và bạn phải củng cố kiến thức nhanh chóng nếu muốn cải thiện điểm số của mình.

3. BẠN SẼ NHẬN ĐƯỢC NHỮNG BÀI HỌC

Nếu lúc nào bạn cũng chăm chăm xem mình làm đúng bao nhiêu câu và được bao nhiêu điểm nhưng lại quên mất rằng mình đã làm sai câu nào và tại sao lại sai thì quả là sai lầm. Bởi vì những câu sai đó mới chính là bài học cho mỗi lần thi thử toiec siêu trí nhớ. Và nếu bạn muốn kỳ thi thật đạt được điểm số cao thì phải hiểu sai ở đâu, tại sao lại sai và làm như nào mới đúng?
Nếu như bạn làm đúng khá nhiều, chứng tỏ bạn đã nắm vững được kiến thức. Và bạn sẽ nhận được một điểm số khá cao từ những câu hỏi đúng đó nếu bạn luôn duy trì thói quen xem lại kiến thức của mình. Vì làm như vậy bạn sẽ nhớ sâu hơn, kỹ hơn kiến thức mình đã làm.

Bạn còn đang phân vân không biết thi thử toeic ở đâu để có được những trải nghiệm trước khi bước vào thi chính thức, hãy đến với chúng tôi để bạn thêm tự tin trong kỳ thi toeic của mình nhé.

Quay lại