5 kiểu tình yêu công khai dễ 'chết'

quynhthu

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Vậy thì họ phải làm sao? Chắc chỉ dám yêu nhau trong âm thầm lặng lẽ, hai người biết với nhau thôi là đủ, hix!

Chuyện tình yêu vốn là điều ngọt ngào, đáng tự hào khoe với mọi người. Nhưng bên cạnh đó là một số chuyện tình không nên hoặc không thể công khai dưới "ánh sáng". Cụ thể là 5 kiểu tình yêu dưới đây!

1. Tình yêu đồng tính hoặc lưỡng tính

Vì áp lực xã hội, các cặp đôi đồng tính hoặc lưỡng tính thường chọn cho mình không gian yên tĩnh, vắng vẻ, nơi góc khuất đằng sau sự ồn ào náo nhiệt của cuộc sống. Hiện nay, một số quốc gia trên thế giới đã công nhận mối quan hệ của thế giới thứ ba này, nhưng với một nước như Việt Nam mình, vấn đề này vẫn còn nhiều tranh cãi. Có lẽ vì vậy nên hầu hết trong số họ sẽ yêu trong hạnh phúc thì không biết thế nào nhưng đau khổ chắc chắn sẽ không ít. Bởi chỉ cần lộ ra "ánh sáng", họ sẽ bị sự phản đối của gia đình, sự lên án của xã hội... áp lực nhiều lắm lắm.
Một bạn trai có biệt danh RIP chia sẻ: "Mình có một tuổi thơ không dễ dàng chấp nhận sự thật. Mình từng rất hoang mang vì những rung động đầu đời của mình lại dành cho một người con trai chứ không phải một người con gái. Và mình luôn tự hỏi tại sao mình "giống các bạn nam khác nhưng hóa ra lại... quá khác. Lớn hơn một chút mình đã hiểu mình là ai, mình bị dằn vặt rất nhiều vì thành kiến của mọi người về những người như mình. Có một lần mình rất sốc khi các anh chị em của mình bàn tán về người đồng tính, họ coi đó là những người bệnh hoạn. Mình đã rất tủi thân và muốn hét lên: Tôi không như thế. Bây giờ mình đã vào đại học nhưng những day dứt này sẽ không bao giờ nguôi. Mình khao khát được làm một đứa con trai đúng nghĩa... Ước gì...

2. Tình yêu thầy trò

Công nhận là mối tình này nếu công khai sẽ gặp phải không ít phiền phức. Yêu nhau thật đấy mà nếu hai người để cho bàn dân thiên hạ biết thì ôi thôi, lời ra tiếng vào sớm muộn gì cũng áp lực không chịu nổi mà héo mòn đường ai nấy đi...
Vẫn biết, tình yêu thầy trò thành công không phải là không có, thường là vì con gái thích thầy giáo đẹp trai, phong độ lại học sâu biết rộng; con trai kết cô giáo vì cô không những xinh lại rất duyên dáng, nụ cười mê hôn đến chết đi được (kiểu thần tượng í). Nhưng những mối tình này thường không ổn định, dễ gặp biến cố và đa phần là chấm dứt dù sẽ dai dẳng các teen ạ.

3. Tình yêu qua mạng

Tình yêu qua mạng cũng không nằm ngoài danh sách này đâu nhé! Hầu hết các tình yêu qua mạng, càng gặp nhau sớm càng "chết chìm" rất nhanh, rất nhiều cặp đôi đã gặp nhau chỉ một lần và mãi mãi về sau ta thành người xa lạ, hix! (Tất nhiên, vẫn có trường hợp ngoại lệ nhưng hiếm hoi lắm í). Với lại, chúng mình cũng biết rồi đấy, những năm gần đây, việc kết bạn qua mạng dần bị biến dạng theo chiều hướng tiêu cực vô cùng, nó biến thành chuyện tình một đêm, rồi là nơi diễn ra các hoạt động thương mại t.ình d.ục... Các bạn nữ không cẩn thận là dễ bị lừa lắm đấy!
Nói về tình yêu qua mạng, một bạn gái có tên Nguyễn Thanh Vân cũng từng chia sẻ với iOne, bạn ấy tình cờ quen một chàng trai nhờ trang web kết bạn. Thời gian đầu chỉ tính làm bạn thì không sao, nhưng dần dần hai người có cảm tình rồi yêu nhau lúc nào không hay. Anh ấy muốn gặp Vân một lần, nhưng Vân chưa đồng ý vì sự thật, địa vị, cuộc sống hai người khác nhau nhiều quá. Đấy cũng chính là lý do Vân chưa một lần kể về gia đình mình cho anh kia nghe. Bạn ấy đang phân vân không biết phải làm gì bây giờ, có nên để chuyện tình diễn ra dưới "ánh sáng" hay mãi mãi chỉ là một ẩn số không hơn.

4. Yêu sớm

Yêu sớm? Tức là yêu từ thuở bé tí ra, vừa chập chững bước vào tuổi dậy th.ì, cái tuổi đang ăn đang lớn, đang thay đổi tâm sinh lý ý. Thật ra, các teen vẫn biết yêu khi đang học cấp II, cấp III là không nên chút nào, xong số người "phạm quy" vẫn nhiều nhan nhản, đếm không kể xiết.
Tình yêu tuổi học trò thường đẹp và trong sáng, sau này sẽ trở thành kỷ niệm khó phai. Nhưng vì yêu khi đang tuổi học chắc chắn sẽ bị gia đình, nhà trường phản đối, gây cản trở, vậy nên rất khó để công khai và tồn tại đến cùng. Teen à, tốt nhất chúng mình nên lo học cho tốt, sau này tha hồ yêu vẫn chưa muộn, còn nếu ai thực lòng quý mến một cô nàng/ anh chàng gà bông nào đó, thì cũng nên cân nhắc hài hòa giữa việc yêu và học sao cho hợp lý nhé!

5. Bắt cá hai tay

Ôi trời, trường hợp này nghe thôi đã thấy khó chấp nhận rồi. Bạn thử nghĩ xem, một người cùng lúc yêu hai người, còn lâu mới dám công khai hết với mọi người là tôi đang "bắt cá hai tay", nói ra bị "dính trưởng" ngay, đặc biệt khi đến tai hay người kia thì cứ gọi là mất cả chì lẫn chài.
Trường hợp này thì chúng mình chắc ai cũng nghe nhiều biết nhiều rồi nhỉ! Vậy nên các ấy à, khi yêu ai tốt nhất nên yêu chung thủy, đừng "đứng núi này trông núi nọ", dễ "tổn thọ" lắm đấy, hehe!
Xem nào, có ấy nào rơi vào một trong những tình huống trên không?
Minh Gia

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
chưa iu thì làm sao hỏ :KSV@09:

Quay lại