5 kiểu bạn bè mà ai cũng nên có

nhipcautre0904

Keep moving forward
Thành viên thân thiết

“Chọn bạn mà chơi”, thế nhưng thực sự bạn có chắc chắn rằng mình biết ai là người bạn đang kiếm tìm hay không?
1. Người luôn ủng hộ bạn

Người bạn này lúc nào cũng cổ vũ bạn, làm bạn thấy dường như mình có thể chiến thắng cả thế giới. Với sự giúp đỡ của người bạn này, tâm trạng của bạn sẽ tốt hơn, bạn sẽ vui vẻ hơn, những sự tiêu cực sẽ dần biến mất, thay vào đó bạn sẽ vui vẻ và luôn có cảm hứng làm việc.

2. Người biết lắng nghe

Chúng ta đều có những người bạn mà mỗi khi mở miệng than vãn, họ đều nói những câu khiến bạn thêm mệt mỏi. Hãy tìm đến những người biết cảm thông chia sẻ, biết lắng nghe tâm sự của bạn. Và thường những người này sẽ đưa ra những lời khuyên rất hữu ích.

3. Người rộng lượng

Bạn có thể có rất nhiều mối quan hệ, nhưng liệu có mấy ai sẵn sàng đến bên bạn khi cần? Hãy tìm những người luôn tìm thời gian để ở bên cạnh bạn khi bạn buồn bã hay tổn thương. Họ sẽ luôn là người đầu tiên nhận ra bạn không ổn và sẽ là bờ vai cho bạn dựa vào.

4. Người hay mơ mộng

Một chút mơ mộng luôn khiến cho cuộc sống này tươi đẹp hơn. Hãy ở bên cạnh những người khiến bạn tin vào cổ tích ngay cả khi bạn đang ở trong hố sâu tuyệt vọng. Tô điểm cuộc sống của bạn bằng một chút màu hồng thì cũng không có hại gì, phải vậy không?

5. Người chân thật

Đây là điều quan trọng nhất: bạn bè thì phải thật lòng đối xử với nhau. Có thể họ sẽ đưa ra những lời khuyên rất khó chịu, hay điểm nhìn của họ không giống bạn, nhưng họ sẽ không ngại ngần và chỉ trích bạn. Tất cả cũng chỉ vì muốn bạn tốt hơn. Hãy ở cạnh những người này nếu bạn muốn cuộc sống của mình cân bằng nhé. Không phải lúc nào bạn bè cũng phải đồng ý với quan điểm của nhau đâu.

HigherPerspectives

Đây là điều quan trọng nhất: bạn bè thì phải thật lòng đối xử với nhau. Có thể họ sẽ đưa ra những lời khuyên rất khó chịu, hay điểm nhìn của họ không giống bạn, nhưng họ sẽ không ngại ngần và chỉ trích bạn. Tất cả cũng chỉ vì muốn bạn tốt hơn. Hãy ở cạnh những người này nếu bạn muốn cuộc sống của mình cân bằng nhé. Không phải lúc nào bạn bè cũng phải đồng ý với quan điểm của nhau đâu.
Vì điều này mà tờ mất đi đứa bạn. Người chia sẻ thật lòng thì bị coi là này kia, tớ buồn

Hiệu chỉnh bởi quản lý:
Quay lại