5 khóa học không thể bỏ qua cho mùa 'back to school'

heokool

Cà rốt, trứng hay hạt cà phê?
Thành viên thân thiết
Những khóa học này quan trọng không kém những giờ lên lớp chính.
Bên cạnh các môn văn hóa, bạn cũng rất nên dành thời gian để “join in” những khóa học thú vị này.

Học quản lý thời gian

Học chính khóa, học thêm cộng với một “núi” việc khác, khiến bạn lúc nào cũng trong tình trạng “vắt chân lên cổ”. Bạn ước chi ngày dài hơn 24 tiếng để hoàn thành bằng hết những nhiệm vụ được đề ra trong ngày. Kết quả là, bạn thường xuyên bị tress “hỏi thăm” trong khi không ít kế hoạch bị đẩy lùi vô thời hạn.

Chìa khóa giải quyết tình trạng này là hãy đăng ký một khóa học về quản lý thời gian. Các chuyên gia sẽ mách rất nhiều bí kíp cực hay ho như: làm thế nào để “phù phép” một ngày hơn 24 tiếng, các chiêu đối phó với deadline khi nó cận kề… Chắc chắn, level về quản lý thời gian của bạn sẽ khá hơn hẳn đấy.

Quản lí thời gian là khóa học hết sức cần thiết (ảnh minh họa - nguồn Internet)

Thiết lập mục tiêu

Bạn đang ấp ủ rất nhiều dự định cho năm học mới? Phải đạt ít nhất 7.5 ILETS trước khi học kỳ thứ nhất kết thúc hay suất học bổng toàn phần của một trường ĐH danh tiếng. Thực sự là có không ít bạn đã rất háo hứng và tràn đầy quyết tâm khi vạch ra các kế hoạch, mục tiêu cho tương lai của mình. Nhưng rất nhiều bạn đã sớm buông xuôi dù kế hoạch mới được nửa chặng đường hoặc “vạch ra rồi vứt đấy”. Với khóa học Thiết lập mục tiêu, bạn sẽ hiểu vì sao kế hoạch của mình lại “chết yểu ” những điều kiện cần và đủ để mục tiêu sớm được hoàn thành.

Làm việc nhóm

Nhiều bạn trẻ rất tập trung và thường xuyên đạt điểm cao khi học một mình. Vì thế, kỹ năng làm việc nhóm dường như khá khó khăn đối với họ. Tuy nhiên, có rất nhiều nhiệm vụ bạn không thể hoàn thành nếu “đơn phương độc mã”. Hơn nữa, biết cách phối hợp, làm việc với người khác, bạn sẽ học hỏi được những cái hay của bạn mình và dành thời gian để làm những công việc tiếp theo. Điều mà, khi học một mình, bạn không thể nào nghiệm ra được. Nên bạn hãy chọn ngay một khóa học làm việc nhóm.

IQ Tài chính

Tuy chưa đến tuổi phải kiếm tiền nhưng điều đó không có nghĩa là bạn “bỏ qua” những kiến thức thú vị về IQ tài chính. Nghe có vẻ to tát, “hàn lâm” song khóa học này sẽ cung cấp cho bạn những “mánh” tiết kiệm đơn giản mà hiệu quả, bí kíp tiêu dùng thông minh hay gặp gỡ những gương mặt trẻ thành đạt. Từ đó, bạn sẽ trân trọng hơn đồng tiền do bố mẹ làm ra và ứng xử hợp lý với hầu bao của mình

Nấu ăn cơ bản

Với những tân sinh viên, bắt đầu cuộc sống tự lập, nấu ăn dường như là một nhiệm vụ “bất khả thi ”. Đơn giản trước đây, đã có mẹ hay chị gái đảm đương việc bếp núc. Lựa chọn đơn giản nhất lúc này là xơi cơm quán. Nhưng ăn ngoài không chỉ đắt đỏ mà bạn còn dễ rước những nguy cơ có hại cho sức khỏe. Lời khuyên là hãy nhờ mẹ truyền bí kíp hoặc tìm đến lớp học nấu ăn cơ bản. Ban đầu, sẽ hơi khó nhớ một chút nhưng chăm chỉ vào bếp dăm ba tuần, bạn sẽ thích mê cho mà xem.

Theo Tiin

Nấu ăn cơ bản :D , cơ bản thì được rồi, chừng nào mới ngon như mẹ nấu đây ta :(

@JamesPotter cứ mỗi ngày vài món tay nghề lên ngay ý mà ;))

@heokool mình bị cái nấu ăn theo cảm xúc ấy ơi, bữa nào chứng chứng lên là nấu mặn chát hoặc lạt nhách hà :Conan09: hổng biết có lên hông mà thất thường là có chắc rồi đó hic

Quay lại