5 BÍ QUYẾT LÀM ĐẸP VỚI TINH BỘT NGHỆ

Ludatung88

Thành viên
Tinh bột nghệ vàng là một loại dược liệu được tinh lọc từ những củ nghệ tươi đã loại bỏ tạp chất, tinh dầu nghệ gây nóng và dữ lại những hoạt chất quý có tác dụng rất tốt cho sức khỏe và sắc đẹp đối với cơ thể con người. Từ lâu, mọi người đã biết sử dụng tinh bột nghệ để chữa các bệnh về đường tiêu háo như đau dạ dày, tá tràng, ăn không tiêu, phòng chống ung thư...Và đặc biệt là các chị em phụ nữ thường sử dụng tinh bột nghệ để áp dụng trong các việc chăm sóc sắc đẹp. Trong tinh bột nghệ có hoạt chất đặc biệt là Curcumin giúp tái tạo tế bào gia, kháng khuẩn, làm mờ vết thâm nám, trị mụn....và các vi lượng giúp nâng cao chất lượng làn da. Những hiệu quả bất ngờ từ làm đẹp với tinh bột nghệ giúp mà bạn nên chú ý như giúp giảm cân sau khi sinh hiệu quả, cải thiện sắc tố da, chăm sóc gót sen hồng hào không bị nứt nẻ khi thay đổi thời tiết, ngăn ngừa lão hóa và tái tạo làn da, tẩy các bã nhờn thu nhỏ lỗ chân lông trên da giúp làn da mịn màng tươi trẻ đến không ngờ.
Sau đây, mình sẽ đi sâu vào phân tích chi tiết từng tác dụng của tinh bột nghệ trong việc làm đẹp và hướng dẫn các bạn thực hiện nó một cách dễ dàng và hiệu quả.
1. Giúp giảm cân sau khi sinh em bé.

Các mẹ sau khi sinh xong em bé thì phân đa đều tăng cân lên nhanh chóng và nguyên nhân chính ở đây là bởi chế độ ăn uống. Nhưng việc giảm cân bằng cách ăn uống cho phù hợp thì không thích hợp vì các mẹ còn phải duy trì dinh dưỡng cho nguồn sữa nuôi em bé nữa. Việc lựa chọn một phương pháp giảm cân thích hợp quả là một vấn đề nan giải đối với các mẹ. Nhiều mẹ đã phải tá hỏa khi tình trạng tăng cân nhanh chóng mà không biết làm sao để lấy lại vóc dáng ban đầu.
Các chị em phụ nữ sau khi sinh phải kiêng cữ rất nhiều thứ trong sinh hoạt hằng ngày nên việc lựa chọn phương pháp giảm cân phù hợp là cần thiết để không ảnh hưởng tới sức khỏe cũng như để lại những di chứng về sau.
Các mẹ đã từng gặp vấn đề nan giải như thế này và đã từng áp dụng rất nhiều cách vẫn không đạt hiệu quả. Các mẹ đã từng biết nhiều công dụng của nghệ đối với sức khỏe và đẹp đối với cơ thể con người. Vì vậy các mẹ hãy áp dụng thử phương pháp dùng tinh bột nghệ để giảm cân sau khi sinh và mình đảm bảo luôn với các mẹ là hiệu quả thì thật bất ngờ. Nếu các mẹ áp dụng đều đặn cách này thì chắc chắn các mẹ sẽ rất hài lòng.
Đây cũng là một cách làm đẹp với tinh bột nghệ giúp giảm cân mà được rất nhiều chị em sử dụng hiệu quả mà lại rất đơn giản, dễ áp dụng và đặc biệt rất an toàn đối với cơ thể.
Cách thực hiên:

-Các mẹ hãy chuẩn bị cho mình khoảng 300g bột gừng nguyên chất và 200g tinh bột nghệ. Các mẹ hãy trộn đều hỗn hợp với nhau rồi cho vào 1 cái hũ, sau đó rót rượu trắng vào sao cho rượu ngập lên trên lớp bột tinh bột nghệ và gừng khoảng 4cm là được ( bạn nên chọn loại rượu hơi nặng độ một tí đễ ngâm thì sẽ tốt hơn).
- Sau khi cho rượu vào thì các mẹ hãy đậy kín nắp bình rồi để vào nơi thoáng mát tránh ánh nắng. Bạn ngâm khoảng 2 tháng khi mà hũ rượu nghệ gừng chuyển sang màu vàng sáng thì các mẹ hãy đem ra và bắt đầu thực hiện phương pháp giảm cân sau sinh.
-Bây giờ các mẹ dùng một miếng vải nhỏ thấm rượu gừng nghệ vào rồi thoa đều lên vùng bụng hoặc vùng cơ thể cần giảm cân. Sau đó, các mẹ hãy massage nhẹ khoảng 15-20p cho rượu thấm đều lên vùng cơ thể. Khi các mẹ cảm thấy được sức nóng của rượu ngấm vào cơ thể lan tỏa đi khắp các vùng da là lúc rượu gừng nghệ đã bắt đầu phát huy tác dụng.
- Để phương pháp này phát huy được hiệu quả các mẹ nên cố gắng thực hiện 1-2 lần/ ngày. Việc thực phương pháp giảm cân này hoàn toàn đơn giản và các mẹ có thể thực hiện bất cứ lúc nào trong thời gian rãnh rỗi.
Với phương pháp dùng rượu gừng nghệ để giảm cân này rất an toàn và lại đạt hiệu quả cao. Ngoài ra, tinh bột nghệ còn giúp các mẹ chăm sóc làn da bụng phục hồi hậu sản hoặc là làm liền nhanh các vết thương nếu các mẹ sinh mổ. Nếu các bạn đang chuẩn bị sinh em bé thì còn chần chờ gì nữa mà không chuẩn bị cho mình 1 hủ rượu gừng nghệ để giảm cân an toàn sau sinh. Mình chắc chắn rằng với cách làm đẹp với tinh bột nghệ này thì các nàng sẽ lấy lại được vóc dáng thon gọn sau thời gian dài nghỉ sinh và sẽ khiến các bạn đồng nghiệp phải trầm trồ khen ngợi khi quay lại công sở làm việc.
2. Cải thiện sắc tố da

Với các chị em phụ nữ, da là một nét đẹp được ưu tiên hàng đầu và việc chăm sóc nó hằng ngày là điều cần thiết. Tinh bột nghệ được cho là một loại dược liệu hữu hiệu bậc nhất để chăm sóc làn da, giúp da láng mịn tươi trẻ. Với các bạn nữ không may sở hữu làn da kém sắc hay không đều màu thì các bạn hoàn toàn có thể áp dụng phương pháp này để chăm sóc làn da của mình. Mình tin chắc rằng chỉ một khoảng thời gian ngắn áp dụng bạn sẽ có một làn da sáng lên, đều màu và mịn màng hơn trông thấy.
Cách thực hiên:

-Các bạn hãy chăm sóc vùng da cần trị liệu bằng cách làm mặt nạ tinh bột nghệ với một số nguyên liệu khác như sữa chua, sữa tươi, bơ...Trước khi đắp mặt nạ bạn nên massage nhẹ vùng da để máu lưu thông tốt hơn nhằm hấp thụ tốt nhất dưỡng chất từ mặt nạ.Bạn đắp mặt hoặc vùng da cần chăm sóc khoảng 20-30p sau đó các bạn hãy rửa sạch bằng nước sạch.
-Với những bạn có làn da bị nám sạn hay bị thâm do những vết thương từ mụn thì có thể kết hợp tinh bột nghệ với chanh tươi để làm mặt nạ. Với cách làm đẹp với tinh bột nghệ đắp mặtnày thì sẽ giúp làn da trắng hồng tự nhiên nhanh chóng và đặc biệt mịn màng không còn nám sạm, những vết thâm tím cũng dần dần biết mất. Với cách này các bạn duy trì đều đặn hằng ngày khoảng 1 tuần thì sau đó bạn sẽ cảm nhận được làn da tươi sáng lên trông thấy, sẽ không còn tình trạng không đồng đều màu và hơn nữa là các sắc tố gia được cải thiện rõ rệt.

Quay lại