4 màu trang phục nên mặc khi đi phỏng vấn để ghi điểm trong mắt nhà tuyển dụng

zhd.95

Kẻ săn đêm
Thành viên thân thiết
Để thành công trong buổi phỏng vấn tuyển dụng, ngoài sự tự tin và vốn kiến thức thì cách ăn mặc cũng phần nào cho thấy bạn phù hợp với công việc đó.

Dưới đây là một số màu sắc trang phục mà bạn nên ưu tiên mặc khi đi phỏng vấn tuyển dụng.

1. Màu xanh dương

4 màu trang phục nên mặc khi đi phỏng vấn để ghi điểm trong mắt nhà tuyển dụng 0

Theo các chuyên gia, màu xanh dương là một trong những lựa chọn nhất bạn nên mặc khi đi phỏng vấn việc làm.

Màu xanh dương tạo cảm giác rằng bạn là người trung thực, chăm chỉ và đáng tin cậy.

Mặc màu xanh dương sẽ gây ấn tượng bạn làm một nhân viên sẵn sàng làm việc chăm chỉ và chứng minh năng lực của mình.

2. Màu xám

4 màu trang phục nên mặc khi đi phỏng vấn để ghi điểm trong mắt nhà tuyển dụng 1

Màu xám là màu trung tính, cho thấy bạn là người có kỹ năng phân tích và suy luận logic.

Khi mặc trang phục màu xám, bạn cho thấy mình sẵn sàng học hỏi kiến thức và phát triển cá nhân.

Trang phục màu xám cũng tạo ấn tượng rằng bạn đủ thông minh để đưa ra những lựa chọn tốt.

3. Màu đen

4 màu trang phục nên mặc khi đi phỏng vấn để ghi điểm trong mắt nhà tuyển dụng 2

Mặc đồ màu đen tạo cảm giác quyền lực, sức mạnh, khả năng lãnh đạo, và đó là một trong những đặc điểm chính mà nhà tuyển dụng tìm kiếm ở những ứng viên tiềm năng.

Hãy mặc trang phục màu đen khi bạn đi phỏng vấn cho những vị trí cấp cao. Tuy nhiên, nếu không cân nhắc phù hợp hoàn cảnh, màu đen cũng có thể ảnh hưởng tiêu cực đến bạn.

Nếu bạn đi phỏng vấn một công việc cấp thấp, tốt nhất không nên mặc đồ màu đen.

4. Màu trắng

4 màu trang phục nên mặc khi đi phỏng vấn để ghi điểm trong mắt nhà tuyển dụng 3

Trang phục màu trắng luôn là lựa chọn tốt khi đi phỏng vấn. Màu trắng cho thấy bạn là người trung thực, chăm chỉ, đơn thuần.

Màu trắng cũng ngụ ý rằng bạn là người có tổ chức, không bừa bộn, có khả năng chú ý những chi tiết nhỏ.

Mặc đồ trắng cũng có thể giúp bạn gây ấn tượng trong các cuộc phỏng vấn vì đây là màu sắc dễ bắt mắt.

Nguồn: Times of India
Dịch: @emyeuconan (Xem thêm các bài dịch của mình tại
đây)

Quay lại