4 lợi ích khi học tiếng Anh cùng Tây

khanhtoan131325

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
Một trong những hình thức mới lạ và hiệu quả xuất hiện ngày càng nhiều ở các trung tâm dạy tiếng Anh đó chính là học tiếng Anh cùng Tây, có rất nhiều bạn trẻ đã thử sức mình để “sống với người nước ngoài” và nhận được những trải nghiệm, kiến thức vô cùng hữu ích. Sau bài viết này bạn chắc chắn sẽ muốn được khám phá những bài học tiếng Anh cùng Tây.

4 lý do bạn nên học tiếng Anh cùng Tây.

Chắc hẳn trước khi đưa ra một quyết định cho một hành động bạn sẽ nghiên cứu tìm hiểu rõ về vấn đề bạn định làm, lựa chọn học tiếng Anh homestay cũng vậy, bạn sẽ đi tìm cho mình những lợi ích trước khi tham gia rồi.

34WHUtdWoYoH40V3sfXDW4Sf1WPw3L1L7JIWLRt0lXXRqzSyujGvwy8tgz0h6VcOrnJhOMAnNMDmM7GyL73oM4Hy23BZiocwloNPohuKpdqb4LpeXA21NfI_9roaSfvxteN-VPuqca2FOXxTuw

Học cùng Tây mọi lúc mọi nơi​

+ Cải thiện kỹ năng nghe – đọc: Một môi trường 100% tiếng Anh sẽ giúp bạn tiếp cận với nó toàn bộ vốn thời gian của mình, nói chuyện với người ngoại quốc nhiều hơn, chia sẻ những kinh nghiệm để học tốt, dần sẽ tự tạo thói quen tư duy logic bằng tiếng Anh giúp cải thiện rõ rệt khả năng nghe, đọc của bạn.

+ Tăng cường phản xạ tiếng Anh: Trước đây mỗi lần nói chuyện với Tây bạn thường ngần ngừ mãi cố gắng nghe kỹ nhưng vẫn không hiểu nội dung họ đang đề cập tới vấn đề gì, thì giờ đây bạn hoàn toàn yên tâm khi tham gia vào trải nghiệm “ở cùng Tây”. Tiếp xúc với tiếng Anh mỗi ngày bạn dần hình thành thói quen mặc định tất cả những gì quanh mình đều lập trình bằng tiếng Anh nên sẽ tăng khả năng phản xạ tiếng Anh một cách nhạy bén nhất.

+ Nâng cao khả năng phát âm: Khi bạn học tiếng Anh nội trú, thầy cô chính là người làm mẫu giúp bạn rèn luyện khẩu hình miệng khi phát âm, hãy nhìn và bắt trước mỗi ngày. Rút kinh nghiệm và sửa khi nào ngữ điệu của mình nghe giống với họ nhất thì bạn đã đã đạt chuẩn rồi. Việc thực hành này xuất hiện với tần số thường xuyên trong quá trình nói – đọc chính là cơ hội để bạn học ở mọi thời điểm.

+ Giải quyết tâm lý sợ hãi: Khi nói chuyện với người nước ngoài bạn thường sợ hãi và đôi lúc còn không dám bắt chuyện vì sợ rằng không hiểu họ sẽ nói gì, một trong những trường hợp thường thấy của những người chưa có vốn kiến kiến thức tiếng Anh sâu rộng. Nhưng khi được học cùng Tây thì bạn sẽ xóa bỏ được tâm lý lo lắng, bởi khi họ nói mà mình không hiểu thì người Tây thường kết hợp diễn tả cử chỉ kèm theo lời nói và một thời gian khi bạn đã quen thuộc và thường xuyên gặp thì sẽ dễ dàng bắt nhịp và học tốt hơn tự tin khi giao tiếp với người nước ngoài.

Benative sẽ đưa bạn đến học tiếng Anh cùng Tây.

Thấy được những lợi ích rồi đó, nhưng làm thế nào để tìm được một “nơi dung thân” thì lại là một chuyện khác. Một trung tâm mà đội ngũ giảng viên có trình độ nhiệt huyết tận tình với học viên cùng hệ thống giáo trình bài bản đạt chuẩn sẽ là nơi để bạn “chọn mặt gửi vàng”. Benative sẽ đáp ứng những nguyện vọng ấy và vượt xa sự mong đợi của bạn.

+ Bạn không những được học, mà còn sinh hoạt hằng ngày với Tây.

+ Một môi trường hoàn toàn là tiếng Anh, năng động hiệu quả với người bản ngữ.

+ Sau chương trình học có thể nói chuyện thành thạo, tăng lên cả về vốn từ vựng và cách hành văn khi giao tiếp, phản xạ nhanh nhạy, cải thiện khả năng phát âm. Trao đổi giao lưu kết nối văn hóa giữa Việt nam với các quốc gia khác nhau.

+ Ngoài giờ học trên lớp còn được tham gia các buổi ngoại khóa, tăng cường tính tự giác thể hiện kiến thức đã thu nhận được trong quá trình học.

+ Cùng các thầy cô chung sống, xây dựng những ấn tượng đẹp lưu giữ những kỷ niệm mà không dễ dàng tạo dựng được giữa những con người đến từ những vùng đất khác nhau.

Không cần phải bay sang nước ngoài, tiết kiệm được chi phí cũng như thời gian cho bản thân mà vẫn được học tiếng Anh cùng Tây. Nghe thôi đã thấy thú vị rồi, bạn còn tìm và chờ đợi gì nữa, cùng Benative trải nghiệm và đưa bạn gần với đất nước con người Anh ngay thôi.
Nguồn: https://benative.vn/khoa-hoc-tieng-anh

Quay lại