3 kiểu cắm hoa đơn giản mà đẹp mắt cho ngày 8/3

Sun Glare

Tân Sinh Viên
Thành viên thân thiết
Để có những chậu hoa tươi tắn trong nhà không hề khó chút nào đâu!

Nếu nhà bạn còn dư những chậu nuôi cá cảnh thì sao không biến chúng thành chậu hoa nhỏ đáng yêu nhỉ? Bạn chỉ cần cắt ngắn bông hoa rồi xếp sao cho ngay ngắn ở dưới đáy là đã có ngay một chậu hoa trang trí thật phong cách và sáng tạo rồi! Chúng mình có thể thay hoa hồng bằng hoa cúc nhiều màu để thêm phần đẹp mắt nữa nha!

[separate]

Cách cắm hoa này thích hợp cho những bông hoa thân ngắn, là cách tận dụng tối đa cho phần hoa còn dư sau khi cắm vào những lọ to trong nhà. Bạn có thể cắm cùng một loại hoa với các màu sắc khác nhau hay kết hợp nhiều loại hoa khác nhau để bình hoa nhỏ trang trí được đa dạng và đáng yêu nhé!

[separate]

Kiểu cắm quả cầu tròn: cắt ngắn những cành hoa cúc, ngâm quả cầu xốp trong nước đặt lên trên chậu, cắm phủ kín quả cầu bằng những bông hoa cúc. Ưu điểm của cách cắm này là bạn có thể cắm với nhiều loại hoa khác nhau mà hiệu ứng của chậu hoa vẫn đẹp lung linh nhé!

Hình lưỡi liềm cũng là cách cắm hoa cơ bản cho những chị em muốn học nghệ thuật cắm hoa. Với kiểu này hoa được xếp cong hình vòng cung, tỏa về hai phía ngược nhau như hình ông trăng lưỡi liềm

Nhìn đẹp quá, các cạn cũng có thể tham khảo thêm kênh của mình nhé

Quay lại