3 CÔNG THỨC MẶT NẠ CHĂM SÓC TÓC HƯ TỔN “THẦN KỲ” TỪ THIÊN NHIÊN BẠN CẦN PHẢI BIẾT <3

ngansalondi

Banned
Mái tóc góp phần tạo nên phong cách riêng cho mỗi cô gái, vì thế tóc cũng cần được chăm sóc kĩ lưỡng để luôn óng ả và chắc khỏe. Tuy nhiên, dưới cái nóng hanh khô của sự chuyển đổi mùa và những kiểu tóc luôn thay đổi của con gái chúng mình – tóc rất dễ hư tổn và khô
Salondi.vn giới thiệu cùng bạn 3 công thức mặt nạ thiên nhiên, chăm sóc tóc hư tổn cho tóc với các nguyên liệu có thể dễ dàng tìm thấy trong bếp của bạn. Những gì bạn cần làm là áp dụng đúng công thức rồi ủ tóc 15 - 20 phút mỗi tuần 1 lần bạn sẽ thấy hiệu quả tức thì nhé!
1. Công thức chăm sóc tóc hư tổn thôi xơ rối
Nguyên liệu:
· ½ chén mật ong
· 2 muỗng canh dầu oliu
Nếu chỉ sử dụng một mình mật ong, bạn sẽ thấy hơi lúng túng vì mật ong khá dính. Dầu oliu là sự kết hợp tuyệt vời để hỗn hợp sánh mịn và dễ dàng thoa lên tóc. Sau khi trộn đều mật ong và dầu oliu với nhau, bạn có thể làm nóng chúng vài giây trong lò vi sóng để các dưỡng chất dễ thấm sâu vào trong tóc. Sau khi bôi hỗn hợp, massage tóc và da đầu nhẹ nhàng, ủ trong khoảng 15 – 20 phút trước khi xả lại bằng nước và dùng dầu gội đầu
2. Công thức giúp tóc phục hồi tóc hư tổn
Nguyên liệu:
· 2 muỗng canh sữa chua không đường
· ½ muỗng canh mật ong
· ½ muỗng cà phê dầu dừa (hoặc dầu oliu)
Các Vitamin có trong sữa chua sẽ kích thích sự phát triển của tóc, giảm gãy rụng và hồi phục tóc chẻ ngọn. Trong khi đó dầu dừa và mật ong sẽ trả lại sự mềm mượt, óng ả cho mái tóc. Bạn chỉ cần bỏ tất cả nguyên liệu vào trong một cái chén rồi khuấy đều. Bôi hỗn hợp lên tóc và nhẹ nhàng massage da đầu, đợi khoảng 15 – 20 phút trước khi xả sạch
3. Mặt nạ Protein giúp tóc khỏe
Nguyên liệu:
· 1 quả trứng gà
· Vài giọt tinh dầu (mùi nào bạn thích)
· 5 ml nước cốt chanh (Chanh sẽ giúp loại sạch gàu và tái tạo da đầu)
Đập trứng vào 1 cái chén, đánh đều đến khi được 1 hỗn hợp lỏng, mịn, thêm tinh dầu và nước cốt chanh vào hỗn hợp. Xoa hỗn hợp lên tóc và massage nhẹ nhàng và ủ tóc trong 15 – 20 phút. (không được để lâu quá 20 phút nếu không muốn tóc trở nên khô cong nhé) Sau cùng là xả sạch bằng nước mát hoặc ấm (tuyệt nhiên không xả bằng nước lạnh)
Cùng Salondi.vn thực hiện để cải thiện mái tóc của mình nhé!

Salondi.vn chúc các bạn sớm cải thiện mái tóc của mình nhé!

Quay lại