20 cách khiến nhà tuyển dụng “quăng cv” của bạn vào thùng rác

Linh Nhi

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết

Sau đây là một số độc chiêu CÓ THỂ khiến CV của bạn một đi không trở lại!!!

1. Nội dung: Chào anh, xin vui lòng coi file đính kèm. Trân trọng.

2. Subject: Fwd: fwd: fwd: fwd: fwd: ...

3. From: quantai batnap

4. From: Hùng Trần (tên rất hay, email rất đẹp nhưng search ra toàn thấy lầu xanh, lầu đỏ, share hàng, websex, xin credit card chùa...)

5. Subject: xin viec

6. Subject: hiiii

7. Subject: tuyen dung

8. Subject: CV

9. Chữ ký:

Em rất xinh khiến lòng anh liêu xiêu, nhưng xin lỗi anh không yêu vì em quá điêu!!!

10. From: ...®ÿñÞØi...Çhü...:x, ♥~~ Zunno ~~♥, ...

11. Nội dung: Chào anh Long, đọc được thông tin tuyển dụng từ facebook anh em rất vui. Mong chị bớt chút thời gian đọc và hồi âm cho em. Mến chúc chị cùng quý công ty sức khỏe và thành đạt.

12. Subject: Ứng tuyển vị trí PR cho công ty thegioididong. Nội dung: Kính chúc Quý công ty luôn phát triển rực rỡ và Viễn Thông A sẽ là thương hiệu số 1 trong các chuỗi cửa hàng bán lẻ điện thoại di động hàng đầu Việt Nam.

13. Nội dung: Chào anh, em đã đính kèm thư xin việc của mình, mong nhận được hồi âm của anh! Đính kèm: Doc1, Untitle (2), ...

14. Subject: (no subject)

15. Subject: ♥♥♥♥♥ CHÚ Ý!!!! EM LÀ TRỢ LÝ ANH ĐANG TÌM KIẾM ♥♥♥♥♥

16. Nội dung: ... em thấy mẫu tuyển dụng của anh trên facebook nên cũng thử nộp hồ sơ.

17. Subject: đang rất cần việc làm thêm. cảm ơn nhà tuyển dụg.

18. Subject: Ứng tuyển CTV báo chí mảng văn hóa văn nghệ. Nội dung: Dear Mr Long xì-lô-va-ki-a niu-dóoc inh-lừn hê-lô gút-bai.

19. Click vào profile facebook của ứng viên ở phần chữ ký:

- Eh mày vụ thegioididong sao rồi, đã nộp CV chưa?

- Rồi. Đ* má cái thằng đấy, gửi email cho nó cả tuần im re *** thấy trả lời trả vốn tiếng nào.

20. Đính kèm: ABC.ZIP gồm rất nhiều file khác ở bên trong như bảng điểm, bằng cấp, chứng chỉ, CV... Lời khuyên cho bạn là nên tổng hợp lại thành 1 file PDF hoặc WORD nếu được để đỡ mất thời gian của nhà tuyển dụng. Bonus: một số bạn còn gửi cho mình file ZIP đặt mật khẩu nữa cơ.

Theo: Nguyễn Ngọc Long​

Quay lại