20/11 - Tuyển tập những câu nói bất hủ của thầy cô

chokolat

Thành viên thân thiết
Thành viên thân thiết
  1. Kỉ lục lời phê "khó đỡ" nhất thuộc về cô dạy Lý. Cô ghi vào sổ đầu bài " LMS nghỉ, lăn, trượt" làm cô Địa hú hồn và cả lớp một phen sặc sụa vì cô cứ tưởng bạn nào đó tên LMS đã nghỉ học, mà còn lăn ra ngủ nên bị cho trượt thi ? ( tạm dịch là lực ma sát nghỉ, lăn, trượt):KSV@13:
  2. Trong bài kiểm tra Toán Đại, thầy ưu ái phê vào bài 1 nạn nhân " Em có biết một dụng cụ mà Toán học người ta thường gọi là thước kẻ hok?". Chả là tên này toàn viết phân số bằng tay, méo xèo xẹo nhắc mãi ko nhớ -> giờ nhớ tới khi ra trường luôn :KSV@05:
  3. Một cô nảng thi đại học khối C " nhá" trước vài câu với thầy trong bài thi , năn nỉ thầy châm chước cho sự lơ là học Toán của mình, đã nhận đc 1 lời phê đỏ chói vào bài kiểm tra: " Em có biết để vào thiên đường đại học ta phải đi qua cánh đồng tốt nghiệp lầy lội ko? Cẩn thận dính bùn tốt nghiệp vì môn Toán nhé :KSV@08:
  4. Nhờ thầy dạy Kĩ thuật mà cả lớp đã khám phá ra điều dơn giản như ko thể dơn giản hơn :" Thành ra khi chúng ta vẽ trên mặt phẳng XOZ, đường tròn...nó sẽ là đường tròn":KSV@09:

Quay lại