19 Print Ads Sáng Tạo Nhất (Và Cũng Gây Sốc Nhất)

zhd.95

Kẻ săn đêm
Thành viên thân thiết
Print ad: Quảng cáo trên các báo, tạp chí.

theo toiyeumarketing.com

Có thể đem lại kết quả cực kỳ tích cực hoặc bị nhiều người phản đối, nhưng rõ ràng các PrintAds này khiến người xem phải chú ý. Cực kỳ sáng tạo, không cần dùng chữ, chỉ nhìn hình, người ta cũng có thể nắm bắt được nội dung. Có thể nói dùng những poster này để nâng cao nhận thức thì khá là hiệu quả.

1. Bằng cách sử dụng hình ảnh búp bê matryoshka, poster thể hiện một thông điệp tinh tế mà không kém phần mạnh mẽ: hãy chấm dứt tệ nạn buôn bán mại dâm trẻ em. "Mỗi khi bị đụng chạm, là một phần cơ thể của em bị cướp mất"

2. Các bậc cha mẹ hãy kiên nhẫn với con cái và cố gắng kiểm soát tâm trạng của mình. "Sự thiếu kiên nhẫn với con có thể gây ra những mất mát to lớn hơn bạn nghĩ", con bạn có thể bị tổn thương

3. Không phải ai cũng dễ dàng có được những nhu cầu căn bản trong cuộc sống. Đây là poster của tổ chức phi chính phủ NGO trong việc chống nghèo đói ở châu Âu

4. Uống bia rượu giống như chơi trò roulette của người Nga. Chỉ một li thôi, bạn có thể mất tất cả

5. Lửa không phân biệt được một que diêm hay cả dãy nhà. Vì vậy khi thấy dấu hiệu hỏa hoạn, hãy gọi ngay cho cứu hỏa

6. Ở Ai Cập, 2.7 triệu trẻ em không có tuổi thơ, các em phải gánh trọng trách kiếm tiền và làm việc như người lớn

7. Bạn có quyền sống theo cách mình chọn nhưng hãy kiểm tra HIV để chắc chắn an toàn. Vì khi bạn quan hệ với ai đó, có nghĩa là bạn đang quan hệ với cả quá khứ của anh ta. Vốn dĩ chúng ta không biết rõ quá khứ ấy như thế nào

8. Mỗi lần bạn uống thuốc không theo chỉ định của bác sĩ, giống như bạn đang nuốt một viên đạn

9. San hô bằng thìa nhựa chẳng những không đẹp như san hô thật, mà còn tiềm ẩn nhiều hiểm họa. Hãy bảo vệ môi trường biển

10. Cờ bạc cũng giống như thuốc lá, rất khó cai nghiện

11. Những manh mối dù là nhỏ nhất mà bạn cung cấp cũng sẽ giúp cơ quan điều tra tóm tội phạm

12. Quần áo cũ được xếp như một chiếc lò sưởi, dù chúng đã cũ nhưng vẫn có thể giữ ấm. Hãy tặng chúng cho những người cần

13. Bãi biển không thể tự làm sạch mình. Hãy chung tay bảo vệ biển bằng cách thiết thực nhất là không xả rác bừa bãi

14. Bạn có thể chết trong giấc mơ nếu bạn mơ khi đang lái xe

15. Cuộc sống của bạn đang dần mất đi theo từng làn khói thuốc

16. Quá trình sa mạc hóa khiến 6000 loài động vật hoang dã biến mất hằng năm

17. Poster cảnh báo cháy rừng. Hãy đảm bảo rằng bạn đã tắt thuốc trước khi bỏ nó đi

18. Nhìn vậy mà không phải vậy. Trên internet có nhiều thứ không phải như chúng ta thấy. Hãy cẩn thận

19. Sự thờ ơ, vô cảm đáng sợ tồn tại trong xã hội hiện đại

Nguồn: The Box​

Hiệu chỉnh:
Quay lại