160 videos Listening Practice Through Dictation luyện nghe tiếng anh cực hay.

arsenal_k54m

Thành viên
Đây là 160 videos Listening Practice Through Dictation dùng để luyện nghe và học Tiếng Anh cực hay, gồm đầy đủ 4 levels, với mức độ khó tăng dần, mỗi level gồm 40 bài học. Đây cũng là một trong những bộ tài liệu chính thức khi các bạn theo học Tiếng Anh theo phương pháp Cách học Tiếng Anh thần kỳ của tác giả Phan Ngọc Quốc. Các bạn có thể xem trực tiếp để học hoặc download vào smartphone để tranh thủ học những lúc rảnh rỗi, rất tiện và tiết kiệm được khá khá thời gian.
Hãy chia sẽ cho bạn bè nếu các bạn thấy những video này có ích, có thể giúp được bạn của các bạn trong việc học Tiếng Anh.
Chúc các bạn học tập tốt và kiên trì chinh phục Tiếng Anh nhé, Dưới đây là 160 videos tuyệt vời này:

Listening Practice Through Dictation 1:
Listening Practice Through Dictation 1: Unit 1: A Pinic By The River

Listening Practice Through Dictation 2:
Listening Practice Through Dictation 2: Unit 1: Antarctica

Listening Practice Through Dictation 3:
Listening Practice Through Dictation 3:Unit 1: A Big Responsibility

Listening Practice Through Dictation 4:
Listening Practice Through Dictation 4: Unit 1: Hibernation

Bài chia sẻ của bạn rất hữu ích. Luyện phát âm trước là điều cực kỳ quan trọng mà chẳng mấy ai quan tâm vì nó ảnh hưởng đến việc nói tự tin và cải thiện nghe nữa.Hồi đó thì mình học phát âm ở Emas bên đường Sư Vạn Hạnh. Ở đây dạy tương đối hiệu quả và phương pháp của nó có thể áp dụng để tự học ở nhà được. Hiện nay Có rất nhiều clip để các bạn tham khảo về việc học phát âm trên youtube. Còn nếu không có thời gian để tự mò thì các bạn có thể tham khảo phương pháp dạy của Emas, lấy phương pháp đó về tự học.

Hồi đó mình cũng không nghe được, cứ nghe được bập bóm vài từ trong cả một câu dài. Nhưng từ khi mình tham gia khóa chuẩn giọng của Emas, mình mới nhận ra rằng phát âm sai là một nguyên nhân cực kì to bự khiến nghe không ra, dù rằng ngữ pháp vững cỡ nào. Trung tâm Emas nằm ở quận 10 ý. Nếu bạn không an tâm chất lượng, bạn có thể đến đấy học thử 1 buổi để xem phương pháp dạy có phù hợp với bạn hay không, thử một lần cho biết cũng đâu sao.

khi nghe các bai học này các bạn hãy chú ý 3 điểm sau
1. comprehension listening
2. active listening
3. deep learning
các bạn sẽ co những tiến bộ thần kỳ englishmastery.net

Cám ơn bạn nha, các bài luyện nghe hay lắm.Theo bản thân mình thì để nghe hiểu cần có phát âm đúng từ, vốn từ rộng, ngữ pháp tốt. Thường thì ngữ pháp trong văn nói khá đơn giản, quan trọng là vốn từ nhiều sẽ dễ. Và nếu như phát âm không đúng thì dù ngữ pháp và vốn từ nhiều và tốt cỡ nào cũng sẽ mù tịt luôn. Bới 12 năm học phổ thông không được dạy phát âm khiến mình nghe không ra được một câu nào luôn. Sau này mình vô tình tìm được nơi học chuẩn giọng phát âm rồi thì kĩ năng nghe đã không còn khiến mình e dè nữa. Từ đó mình mới nhận ra phát âm đúng là điều nhất thiết cần phải làm được trước khi làm một cái gì đó trên con đường học bất kì một ngoại ngữ nào. Nơi mình luyện là ở Emas, nếu bạn cần biết, ở đấy có buổi học thử miễn phí, có nhiều nơi cũng day điều này, nhưng với mình thì thầy dạy rất có tâm và và giỏi ở chuyên môn nên mình đã chọn, và đã không thất vọng.

Quay lại